உங்க சருமத்தை நீரேற்றமா வைத்திருந்தா பளபளன்னு ஜொலிக்குமாம்…

by Column Editor

கடுமையான மற்றும் குளிர்ந்த காலநிலை உங்கள் சருமத்தின் ஈரப்பதத்தை அகற்றி, மந்தமாகவும், வறண்டதாகவும் இருக்கும். இந்த பருவத்தில் உங்கள் சருமத்தை ஈரப்பதமாக்க வைத்திருக்க வேண்டும்

வெப்பநிலை குறையும்போது, கடுமையான காற்று மற்றும் குளிர்ந்த காலநிலை பெரும்பாலும் சருமத்தின் இயற்கையான எண்ணெய்களை அகற்றி, மந்தமாகவும் உலர்ந்ததாகவும் வைத்திருக்கும். குறிப்பாக வறண்ட சருமம் உள்ளவர்களுக்கு இது ஒரு பிரச்சனை. விலையுயர்ந்த மாய்ஸ்சரைசர்களில் முதலீடு செய்வதை நீங்கள் பரிசீலித்தாலும், தொடர்ந்து வறட்சியை எதிர்த்துப் போராட மாய்ஸ்சரைசர்களை மட்டுமே நம்பியிருப்பது போதுமானதாக இருக்காது.

தேன், ஓட்ஸ் மற்றும் தயிர் போன்ற இயற்கை பொருட்களால் செய்யப்பட்ட ஈரப்பதமூட்டும் ஃபேஸ் பேக்குகள் சரும ஈரப்பதத்தை நிரப்பவும், சருமத்தை புதுப்பிக்கவும் முயற்சிக்கவும் வேண்டும். வறண்ட சருமத்தை சமாளிக்க சில சிறந்த ஈரப்பதமூட்டும் பேஸ் மாஸ்க்குகளை பாருங்கள்.

வறண்ட சருமத்திற்கு ஈரப்பதமூட்டும் ஃபேஸ் பேக்குகள்

குளிர்ந்த மாதங்களில் பளபளப்பான நிறத்திற்கு நீரேற்றம் முக்கியமாகும். கடையில் வாங்கப்படும் தோல் பராமரிப்புப் பொருட்கள் உடனடியாகக் கிடைக்கும் போது, உங்கள் சருமத்திற்கு ஆரோக்கியமான இயற்கைப் பொருட்களைப் பயன்படுத்தி பேஸ் பேக்குகளை தயாரித்து ஏன் பயன்படுத்தக்கூடாது? தோல் மருத்துவ நிபுணர்களின் கருத்துப்படி, உங்கள் சருமத்தை நீரேற்றமாகவும், குளிர்காலம் முழுவதும் பளபளப்பாகவும் வைத்திருக்க ஊட்டமளிக்கும் ஃபேஸ் மாஸ்க்குகள் பற்றி இக்கட்டுரையில் தெரிந்துகொள்ளுங்கள்.

அவகேடா மற்றும் தேன் மாஸ்க்

இரண்டும் வறண்ட சருமத்தை திறம்பட சமாளிக்கக்கூடிய ஈரப்பதமூட்டும் பொருட்கள். அவகேடோ அத்தியாவசிய கொழுப்பு அமிலங்களை வழங்குகிறது, தேன் ஒரு ஈரப்பதமூட்டியாக செயல்படுகிறது, இது சருமத்திற்கு ஈரப்பதத்தை ஈர்க்கும் மற்றும் நன்கு ஊட்டமளிக்கும்.

தேவையான பொருட்கள்:

1 பழுத்த அவகேடா,
1 தேக்கரண்டி தேன்.

தயாரிப்பது எப்படி:

அவகேடோவை மசித்து அதனுடன் தேன் கலந்து முகத்தில் தடவுங்கள். 15-20 நிமிடங்கள் விட்டு, முகத்தை கழுவ வேண்டும். அவகேடா பழத்தில் ஆரோக்கியமான கொழுப்புகள், வைட்டமின்கள் மற்றும் ஆக்ஸிஜனேற்றங்கள் நிறைந்துள்ளன. அதே நேரத்தில் தேன் இயற்கையான ஈரப்பதமூட்டும் பண்புகளை சேர்க்கிறது, ஈரப்பதத்தை தக்க வைக்கிறது.

தயிர் மற்றும் ஓட்ஸ் மாஸ்க்

தயிரில் லாக்டிக் அமிலம் உள்ளது, இது மென்மையான உரித்தல் மற்றும் ஓட்மீல் எரிச்சலூட்டும் மற்றும் உணர்திறன் வாய்ந்த சருமத்தை அமைதிப்படுத்துகிறது. இந்த இரண்டு பொருட்களும் சேர்ந்து குளிர்ந்த காலநிலையில் வறட்சியைத் தடுக்கிறது மற்றும் பளபளப்பான சருமத்தை மேம்படுத்துகிறது.

தேவையான பொருட்கள்:

2 டேபிள்ஸ்பூன் வெற்று தயிர்,
1 தேக்கரண்டி ஓட்ஸ்.

தயாரிப்பது எப்படி:

தயிர் மற்றும் ஓட்மீலை கலந்து பேஸ்ட்டை உருவாக்கவும். உங்கள் முகத்தை மெதுவாக மசாஜ் செய்து, 15 நிமிடங்கள் அப்படியே விடவும். தயிர் சரும ஆரோக்கியத்திற்கு புரோபயாடிக்குகளை வழங்குகிறது, மேலும் ஓட்மீல் ஆற்றும் மற்றும் ஹைட்ரேட்டுகளை வழங்குகிறது. இந்த முகமூடியை உணர்திறன் வாய்ந்த சருமத்திற்கு ஏற்றதாக ஆக்குகிறது.

தேங்காய் மற்றும் வாழை மாஸ்க்

வாழைப்பழத்தில் வைட்டமின்கள் மற்றும் ஆக்ஸிஜனேற்றங்கள் நிறைந்திருந்தாலும், தேங்காய் எண்ணெயில் நீரேற்றம் நிறைந்த பண்புகள் நிரம்பியுள்ளன. எனவே, இந்த முகமூடி உங்கள் சருமத்தை நீரேற்றமாக வைத்திருப்பது மட்டுமல்லாமல், உங்கள் மந்தமான சருமத்தையும் பளபளப்பாக மாற்றும்.

தேவையான பொருட்கள்:

1/2 பழுத்த வாழைப்பழம்,
1 தேக்கரண்டி தேங்காய் பால்.

தயாரிப்பது எப்படி:

வாழைப்பழத்தை மசித்து தேங்காய் பாலுடன் கலந்து பேஸ்ட் தயாரிக்க வேண்டும். அதை உங்கள் முகத்தில் தடவி கழுவுவதற்கு முன் 15-20 நிமிடங்கள் அப்படியே விடவும். வாழைப்பழங்களில் வைட்டமின்கள் மற்றும் ஈரப்பதம் நிறைந்துள்ளது. மேலும் தேங்காய் பால் நீரேற்றத்தை அதிகரிக்க ஊட்டமளிக்கும் கொழுப்பு அமிலங்களை சேர்க்கிறது.

வெள்ளரி மற்றும் அலோ வேரா மாஸ்க்

இந்த ஃபேஸ் பேக் சருமத்தை அமைதிப்படுத்தி புத்துணர்ச்சியடையச் செய்யும். வெள்ளரிக்காய் குளிர்ச்சியான விளைவைக் கொண்டிருக்கிறது, மேலும் கற்றாழை ஆற்றும் மற்றும் ஹைட்ரேட்டுகள், இது குளிர்கால தோலை மென்மையாக்குவதற்கு ஏற்றதாக அமைகிறது.

தேவையான பொருட்கள்:

1/2 வெள்ளரி மற்றும் 1 தேக்கரண்டி
கற்றாழை ஜெல்.

தயாரிப்பது எப்படி:

வெள்ளரிக்காயை ஒரு ப்யூரியில் கலந்து, கற்றாழை ஜெல்லுடன் கலக்கவும். இந்த கலவையை முகத்தில் பயன்படுத்துங்கள், 15 நிமிடங்கள் கழித்து முகத்தை கழுவ வேண்டும். வெள்ளரிக்காய் சருமத்தை நீரேற்றமாக வைத்திருக்கும். அதே நேரத்தில் எரிச்சலூட்டும் தோலை அமைதிப்படுத்த உதவுகிறது.

தேன் மற்றும் ரோஸ் வாட்டர் மாஸ்க்

தேன், இயற்கையான ஈரப்பதமூட்டியாக இருப்பதால், உங்கள் மந்தமான மற்றும் வறண்ட சருமத்திற்கு கூடுதல் ஊட்டச்சத்தை அளிக்கிறது. மேலும் ரோஸ் வாட்டர் சருமத்தை நிறமாக்கவும், நிறத்தை பொலிவாக்கவும் உதவுகிறது. எனவே, இந்த மாஸ்க் ஈரப்பதம் மற்றும் நுட்பமான பளபளப்பை சேர்க்க ஒரு சரியான வழியாகும்.

தேவையான பொருட்கள்:
1 டேபிள் ஸ்பூன் தேன்,
1 டேபிள் ஸ்பூன் ரோஸ் வாட்டர்.

தயாரிப்பது எப்படி:

ரோஸ் வாட்டருடன் தேன் கலந்து மாஸ்க் போடவும். அதை 15-20 நிமிடங்கள் விட்டுவிட்டு முகத்தை கழுவ வேண்டும். தேன் ஒரு இயற்கையான ஈரப்பதம், மற்றும் ரோஸ் வாட்டர் புத்துணர்ச்சியூட்டும் நறுமணத்தை அளிக்கிறது. அதே நேரத்தில் தோலின் pH மற்றும் ஈரப்பதத்தின் அளவை சமப்படுத்த உதவுகிறது.

ஆலிவ் எண்ணெய் மற்றும் கிரீன் டீ மாஸ்க்

க்ரீன் டீயில் ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்கள் உள்ளன, அவை ஃப்ரீ ரேடிக்கல்களை எதிர்த்துப் போராட உதவுகின்றன மற்றும் சுற்றுச்சூழலுக்கு தீங்கு விளைவிக்காமல் பாதுகாக்கின்றன. ஆனால் அதை ஆலிவ் எண்ணெயுடன் கலக்கும்போது, அது ஈரப்பதமூட்டும் முகமூடியை உருவாக்குகிறது.

தேவையான பொருட்கள்:

1 தேக்கரண்டி ஆலிவ் எண்ணெய்,
2 தேக்கரண்டி குளிர்ந்த பச்சை தேயிலை.

தயாரிப்பது எப்படி:

கிரீன் டீயுடன் ஆலிவ் எண்ணெயைக் கலந்து, கலவையைப் பயன்படுத்துங்கள். கழுவுவதற்கு முன் 15-20 நிமிடங்கள் அப்படியே விடவும். ஆலிவ் எண்ணெய் ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்கள் மற்றும் ஆரோக்கியமான கொழுப்புகளின் அருமையான ஆதாரமாகும். மேலும் கிரீன் டீ அழற்சி எதிர்ப்பு பண்புகளை சேர்க்கிறது, இந்த முகமூடியை குளிர்கால தோலுக்கு அவசியமாக்குகிறது.

ஃபேஸ் பேக்கை சரியான முறையில் பயன்படுத்துவது எப்படி?

இந்த ஈரப்பதமூட்டும் முகமூடிகளில் ஏதேனும் ஒன்றைப் பயன்படுத்துவதற்கு முன்பு எப்போதும் உங்கள் முகத்தை சரியாக சுத்தம் செய்யுங்கள்.

புதிய முகமூடியைப் பயன்படுத்துவதற்கு முன், உங்களுக்கு எதிர்மறையான எதிர்வினை இல்லை என்பதை உறுதிப்படுத்த பேட்ச் டெஸ்ட் செய்யுங்கள்.

முகமூடி உங்கள் முகத்தில் இருக்கும்போது, ​​நீங்கள் ஓய்வெடுக்கவும், முகமூடி உலர்த்தும் போது விரிசல்களைத் தவிர்க்க எதுவும் செய்ய வேண்டாம்.

குறிப்பிடத்தக்க முடிவுகளுக்கு, இந்த முகமூடிகளை வாரத்திற்கு இரண்டு முறையாவது பயன்படுத்தவும்.

இந்த வீட்டில் தயாரிக்கப்பட்ட நீரேற்ற முகமூடிகளைத் தவிர, நாள் முழுவதும் நிறைய தண்ணீர் குடிப்பதன் மூலம் உங்களை நீரேற்றமாக வைத்திருங்கள்,

Related Posts

Leave a Comment