வெங்காயத்தை பச்சையாக சாப்பிடுவது நல்லதா?

by Column Editor

வெங்காயம் ஒவ்வொரு உணவின் சுவையையும் அதிகரிக்கும் ஒரு முக்கிய பொருளாகும். இது அனைத்து உணவுகளிலும் சேர்த்துக் கொள்ளக்கூடிய மற்றும் பொருந்தக்கூடிய ஒரு பல்துறை காய்கறியாகும். அனைத்து உணவுகளின் சுவைக்கும் வெங்காயம் அவசியமானதாகும்.

இருப்பினும், சமைத்த வெங்காயம் உணவின் சுவையை அதிகரிப்பது போல பச்சை வெங்காயம் பல் ஆரோக்கிய நன்மைகளை வழங்கக்கூடியது. பச்சை வெங்காயத்தின் கடுமையான சுவை மற்றும் வாசனை காரணமாக பலர் அதனை சாப்பிடுவதைத் தவிர்க்கிறார்கள். ஆனால், பச்சை வெங்காயத்தில் பல ஆரோக்கிய நன்மைகள் உள்ளன. தொடர்ந்து உட்கொள்ளும் போது, அது நம் உடலை எப்படி வலுப்படுத்துகிறது என்று இந்த பதிவில் தெரிந்து கொள்ளலாம்.

நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்கும்

பச்சை வெங்காயத்தில் வைட்டமின் சி-ன் போதுமான உள்ளடக்கம் உள்ளது, இது நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க அவசியம். இது வைரஸ்களை எதிர்த்துப் போராட உதவுகிறது மற்றும் பொதுவான நோய்கள் மற்றும் பருவகால நோய்த்தொற்றுகளைத் தடுக்கிறது.

இரத்த சர்க்கரை கட்டுப்பாடு

பச்சை வெங்காயம் குறைந்த கிளைசெமிக் குறியீட்டைக் கொண்டுள்ளது, அதாவது அவை இரத்த சர்க்கரை அளவை படிப்படியாக அதிகரிக்கச் செய்கின்றன. நீரிழிவு அல்லது ப்ரீடியாபயாட்டீஸ் உள்ளவர்களுக்கு இது நன்மை பயக்கும், ஏனெனில் இது இரத்த சர்க்கரை அளவைக் கட்டுப்படுத்தவும், அதன் அளவு உயர்வதைத் தடுக்கவும் உதவுகிறது.

இதய ஆரோக்கியத்தை அதிகரிக்கிறது

வெங்காயத்தில் கொலஸ்ட்ரால் அளவைக் குறைக்க உதவும் குர்செடின் போன்ற ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்கள் நிறைந்துள்ளன. இது மேலும் இதய ஆரோக்கியத்தை அதிகரிக்க உதவுகிறது. பச்சை வெங்காயம் இரத்த ஓட்டத்தை மேம்படுத்தவும், உயர் இரத்த அழுத்தத்தை குறைக்கவும் உதவுகிறது, எனவே மாரடைப்பு அல்லது பிற இதய பிரச்சனைகளின் அபாயத்தை குறைக்கிறது.

ஊட்டச்சத்துக்கள் நிறைந்தது

பச்சை வெங்காயம் வைட்டமின்கள் சி, பி6 மற்றும் கே மற்றும் மாங்கனீசு, பொட்டாசியம் மற்றும் பாஸ்பரஸ் போன்ற தாதுக்களின் நல்ல மூலமாகும். இந்த ஊட்டச்சத்துக்கள் நோயெதிர்ப்பு அமைப்பு பலப்படுத்த, செல் வளர்ச்சி மற்றும் பழுது மற்றும் இரத்த சர்க்கரை கட்டுப்பாடு உட்பட பல்வேறு உடல் செயல்பாடுகளுக்கு பங்களிக்கின்றன.

ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்கள் மற்றும் அழற்சி எதிர்ப்பு பண்புகள்

வெங்காயத்தில் குர்செடின் மற்றும் அந்தோசயினின்கள் போன்ற ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்கள் நிறைந்துள்ளன, இது ஃப்ரீ ரேடிக்கல் சேதத்தை எதிர்த்து போராட உதவுகிறது மற்றும் வீக்கத்திலிருந்து செல்களைப் பாதுகாக்கிறது. இது இதய நோய், புற்றுநோய் மற்றும் அல்சைமர் நோய் போன்ற நாள்பட்ட நோய்களின் அபாயத்தைக் குறைக்கும்.

செரிமான ஆரோக்கியம்

பச்சை வெங்காயத்தில் ப்ரீபயாடிக் இழைகள் உள்ளன, அவை நன்மை பயக்கும் குடல் பாக்டீரியாக்களின் வளர்ச்சியை ஊக்குவிக்கின்றன. இந்த பாக்டீரியாக்கள் செரிமானம், ஊட்டச்சத்து உறிஞ்சுதல் மற்றும் நோயெதிர்ப்பு அமைப்பு செயல்பாட்டில் முக்கிய பங்கு வகிக்கின்றன. கூடுதலாக, வெங்காயத்தில் உள்ள சல்பர் கலவைகள் பாக்டீரியா எதிர்ப்பு பண்புகளைக் கொண்டுள்ளன, அவை உணவு மூலம் பரவும் நோய்களைத் தடுக்க உதவும். உணவுகளில் சுவை மற்றும் நறுமணம் சேர்க்க அடிக்கடி பயன்படுத்தப்படும் அதே வேளையில், பச்சை வெங்காயம் வியக்கத்தக்க அளவிலான ஆரோக்கிய நன்மைகளை வழங்குகிறது. இந்த எளிய காய்கறியானது ஊட்டச்சத்துக்கள் மற்றும் உயிரியக்கக் கலவைகளின் சக்தி வாய்ந்த பஞ்சைக் கொண்டுள்ளது, இது ஆரோக்கியமான உணவுக்கு ஒரு சிறந்த கூடுதலாகும்.

Related Posts

Leave a Comment