கர்ப்பிணிகள் வலது பக்கம் அல்லது இடது பக்கம் தூங்குவது நல்லதா?

by Lifestyle Editor

கர்ப்ப காலத்தில் தூக்க நிலை:

கர்ப்ப காலத்தில் தூங்கும் நிலைகள் தொடர்பான பல கட்டுக்கதைகள் மற்றும் உண்மைகள் உள்ளன. கர்ப்பிணி தூங்கும் நிலையைப் பின்பற்றுவது குழந்தை மற்றும் கர்ப்பிணிப் பெண்களின் ஆரோக்கியத்தை எவ்வாறு பாதிக்கிறது என்பதை விளக்குகிறது. கர்ப்ப காலத்தில் முடிந்தவரை பக்கவாட்டில் தூங்குவதை மருத்துவர்கள் பரிந்துரைக்கின்றனர். இந்த நேரத்தில் நிமிர்ந்து தூங்குவதையோ அல்லது குப்ப படுத்துக் கொள்வதையோ தவிர்க்க அறிவுறுத்தப்படுகிறது.

இதற்கு என்ன காரணம்?

கர்ப்பிணிப் பெண்கள் தங்கள் உடலில் இரத்த ஓட்டத்திற்கு உதவ அவர்கள் பக்கவாட்டில் தூங்குகிறார்கள். கரு வளர்ச்சியடையும் போது, ​​கருப்பையில் இரத்த ஓட்டம் சுருங்குவதற்கான வாய்ப்புகள் அதிகம். ஒரு ஆய்வில், கர்ப்பிணிகள் நேராகத் தூங்குவது ஆபத்துகளைக் கொண்டுள்ளது என்று கூறுகிறது. ஆனால் நீங்கள் வலது அல்லது இடது பக்கம் தூங்கினால் பரவாயில்லை.

நேராகத் தூங்குவது நல்லதல்ல ஏன்?

கர்ப்ப காலத்தில் நேராகத் தூங்குவது பிரசவத்தின் ஆபத்தை அதிகரிக்குமா என்பது பற்றி பல கலவையான தகவல்கள் உள்ளன. இருப்பினும், நேராகப் படுத்துக் கொள்வது கருப்பையில் என்ன நடக்கிறது என்பதை அடையாளம் காண கடினமாக உள்ளது.

இடது பக்கம் தூங்குவது நல்லதா?

கர்ப்ப காலத்தில் கர்ப்பிணிப் பெண்களுக்கு இடது பக்கம் தூங்குவது சிறந்த நிலை. உங்கள் உடலின் இடது பக்கத்தில் உங்களை நிலைநிறுத்துவது தாழ்வான வேனா காவாவிலிருந்து (IVC) உகந்த இரத்த ஓட்டத்தை அனுமதிக்கிறது. ஒரு பெரிய நரம்பு முதுகெலும்பின் வலது பக்கத்திற்கு இணையாக இயங்குகிறது மற்றும் இதயத்திற்கும் குழந்தைக்கும் இரத்தத்தை கொண்டு செல்கிறது. அதுமட்டுமின்றி இடது பக்கம் தூங்குவதால் கல்லீரல் மற்றும் சிறுநீரகங்களில் அழுத்தம் குறைகிறது.

வலது பக்கம் தூங்குவது நல்லதா?

சில கர்ப்பிணிகள் வலது பக்கத்தில் தூங்குவார்கள். இது நன்றாக இருக்கிறதா? ஒரு ஆய்வில், இடது மற்றும் வலது பக்க தூக்கத்துடன் சமமான பாதுகாப்பைக் காட்டியது. உங்கள் வலது பக்கத்தில் நீங்கள் தூங்கும்போது IVC உடன் சுருக்க சிக்கல்கள் ஏற்படுவதற்கான சிறிய ஆபத்து உள்ளது. ஆனால் நீங்கள் எங்கு வசதியாக உணர்கிறீர்கள் என்பதுதான் முக்கியம்.

முதல் மூன்று மாதங்கள் கவனம் தேவை:

கர்ப்பிணிகள் முதல் மூன்று மாதங்களில் மிகவும் கவனமாக இருக்க வேண்டும் என்பது உங்களுக்குத் தெரியும் . இந்த நேரத்தில் முடிந்தவரை ஒருசாய்ந்து தூங்கப் பழகுங்கள். இது ஒரே இரவில் சாத்தியமில்லை என்றாலும், பயிற்சியின் மூலம் உங்கள் தூக்க நிலையை மாற்றலாம். உங்களால் ஒருசாய்ந்து தூங்குவதற்குப் பழக முடியாவிட்டால், தலையணைகளைப் பயன்படுத்தி உங்கள் மேல் உடலை 45 டிகிரி கோணத்தில் முட்டுக் கொடுக்கலாம்.

Related Posts

Leave a Comment