உடலுறவுக்கு பிறகு ‘இந்த’ அறிகுறிகள் இருந்தா… அதை சாதாரணமா எடுத்துக்காதீங்க…ஏன் தெரியுமா?

by Column Editor

ஒவ்வொரு தம்பதிகளின் வாழ்க்கையில் நடக்கும் ஓர் அற்புதமான விஷயம் உடலுறவு. இது உங்களுக்கு இன்பத்தையும் நெருக்கத்தையும் கொடுக்கிறது. உடலுறவுக்குப் பிறகு, உங்கள் உடலும் மனமும் சில எதிர்விளைவுகளைக் கொண்டிருக்கலாம். நீங்கள் புறக்கணிக்கக் கூடாத உடலுறவுக்குப் பின் ஏற்படும் விளைவுகள் சில உள்ளன. உடலுறவுக்குப் பிறகு நீங்கள் எப்போதாவது அசௌகரியமாகவும் அரிப்புடனும் உணர்ந்திருக்கிறீர்களா? உடலுறவுக்குப் பிறகு நீங்கள் அனுபவிக்கும் பொதுவான அறிகுறிகளில் இதுவும் ஒன்றாக இருக்கலாம். ஒரு செக்ஸ் அமர்வு உங்களை உடல் ரீதியாகவும் உணர்ச்சி ரீதியாகவும் உயர்வடையச் செய்யலாம். ஆனால் உடலுறவுக்குப் பின் ஏற்படும் பல விளைவுகளை புறக்கணிக்கப்படக்கூடாது.

ஏனெனில் அவை அடிப்படை மருத்துவ நிலையைக் குறிக்கலாம். உடலுறவுக்குப் பிறகு நீங்கள் எவற்றை எளிதாக எடுத்துக் கொள்ளக் கூடாது என்பதைப் பற்றி இக்கட்டுரையில் தெரிந்துகொள்ளுங்கள்.

எரியும் உணர்வு

உடலுறவுக்குப் பிறகு எரியும் உணர்வை அனுபவிப்பது பொதுவானது. ஆனால் சாதாரணமானது அல்ல. இது லேசானது முதல் தீவிரமானது. உடலுறவுக்குப் பிறகு எரியும் உணர்வை எப்போதாவது அனுபவித்தால் கவலைப்பட ஒன்றுமில்லை. அடிக்கடி அதை அனுபவிப்பது அடிப்படை காரணத்தைக் குறிக்கும். எரியும் உணர்வு ஒவ்வாமை எதிர்வினை, உடலுறவின் போது அதிகப்படியான உராய்வு மற்றும் தொற்றுநோய்க்கான அறிகுறியாக இருக்கலாம். உயவு மற்றும் பாதுகாப்பைப் பயன்படுத்துவது இந்த சிக்கலைத் தணிக்க உதவும். இந்த அறிகுறி தொடர்ந்தாலோ அல்லது மோசமாகினாலோ நீங்கள் ஒரு மருத்துவரை அணுகுவது நல்லது.

இரத்தப்போக்கு

உடலுறவுக்குப் பிறகு ஸ்பாட்டிங் அல்லது லேசான யோனி இரத்தப்போக்கு பொதுவானது. ஆனால் இது ஒரு மருத்துவ நிலையின் அறிகுறியாகவும் இருக்கலாம். இது யோனி வறட்சியின் விளைவாக இருக்கலாம், இதன் காரணமாக உடலுறவின் போது சிறிய அளவு இரத்தப்போக்கை ஏற்படுத்தும். செர்விகல் பாலிப்ஸ், அதாவது கர்ப்பப்பை வாயில் ஏற்படும் வளர்ச்சிகள், பாலியல் செயல்பாடுகளின் போது எரிச்சல் ஏற்படும் போது இரத்தம் வரக்கூடும். இது இயல்பானது மற்றும் பொதுவானது.

பிறப்புறுப்பு அரிப்பு

யோனி அரிப்பு சங்கடமானதாக இருக்கலாம் மற்றும் பல்வேறு யோனி பிரச்சனைகளை இது குறிக்கிறது. இது ஈஸ்ட் தொற்று அல்லது ஹெர்பெஸ் போன்ற பாலியல் பரவும் நோய்த்தொற்றுகளின் (STI) அறிகுறியாக இருக்கலாம். உண்மையில், உடலுறவுக்குப் பிந்தைய யோனி அரிப்பு லூப்ரிகண்டுகள் மற்றும் ஆணுறைகளுக்கு உணர்திறன் காரணமாகவும் இருக்கலாம். அரிப்பு தொடர்ந்தால், காரணத்தை தெரிந்துகொள்ள மருத்துவரை அணுகுவது அவசியம்.

தசைப்பிடிப்பு

உடலுறவுக்குப் பிறகு தசைப்பிடிப்பு அல்லது அசௌகரியத்தை அனுபவிப்பது, குறிப்பாக இடுப்புப் பகுதியில் அனுபவிப்பது அசாதாரணமானது அல்ல. இந்த பிடிப்புகள் பெரும்பாலும் உடலுறவின் போது ஈடுபடும் தீவிர உடல் செயல்பாடு காரணமாகும்.

கடுமையான பிடிப்புகள் நீண்ட காலத்திற்கு நீடித்தால், இது எண்டோமெட்ரியோசிஸ் அல்லது கருப்பை நார்த்திசுக்கட்டிகள் போன்ற ஒரு அடிப்படை சிக்கலைக் குறிக்கலாம். எனவே, உங்கள் மருத்துவரை அணுகி ஆலோசனை பெறுவது நல்லது.

தலைவலி

பாலியல் செயல்பாடு சில நேரங்களில் தலைவலியைத் தூண்டலாம், மேலும் இவை பொதுவாக “பாலியல் தலைவலி” என்று குறிப்பிடப்படுகின்றன. இந்த தலைவலி லேசானது முதல் கடுமையானது வரை ஏற்படலாம். பாலியல் செயல்பாடுகளின் போது சில இரசாயனங்கள் மற்றும் தசை பதற்றம் ஆகியவற்றின் காரணமாக ஏற்படும். உடலுறவுக்குப் பிறகு அடிக்கடி தலைவலி ஏற்பட்டால், மருத்துவ ஆலோசனையைப் பெறுவது நல்லது.

மனநிலை மாற்றங்கள்

உடலுறவுக்குப் பிறகு மனநிலை மாற்றங்கள் உளவியல் காரணங்களால் ஏற்படலாம். இது போஸ்ட்கோய்டல் டிஸ்ஃபோரியாவின் காரணமாக இருக்கலாம். இது ஒரு வகையான மனநிலை மாற்றங்களுக்கு உள்ளாகிறது மற்றும் ஒருமித்த உடலுறவுக்குப் பிறகு மகிழ்ச்சியற்றதாக இருக்கும். ஆராய்ச்சியில் 5 சதவீத பெண்களில் இது அடிக்கடி இருப்பதாகக் கூறப்படுகிறது.

சிறுநீர் பாதை தொற்று (UTI)

பாலியல் செயல்பாடுகளுக்குப் பிறகு சிறுநீர் பாதை நோய்த்தொற்றுகளால் (UTIs) பாதிக்கப்படுபவர்கள் பலர் உள்ளனர். பாலியல் செயல்பாடு சிறுநீர்க்குழாய் மற்றும் சிறுநீர் பாதையில் பாக்டீரியாவை அறிமுகப்படுத்துகிறது, இது தொற்றுக்கு வழிவகுக்கும். சிறுநீர் பாதை நோய்த்தொற்றின் பொதுவான அறிகுறிகள் சிறுநீர் கழிக்க அடிக்கடி தூண்டுதல், சிறுநீர் கழிக்கும் போது எரிதல் மற்றும் அடிவயிற்றில் வலி ஆகியவை அடங்கும். இந்த அறிகுறிகளைப் புறக்கணிப்பது மிகவும் கடுமையான தொற்றுநோய்க்கு வழிவகுக்கும், இது சிறுநீரகத்தை பாதிக்கும்.

வாசனை மாற்றம்

உடலுறவுக்குப் பிறகு யோனி நாற்றத்தில் ஏற்படும் மாற்றம் கவலைக்குரியதாக இருக்க வேண்டிய அவசியமில்லை. ஏனெனில் யோனியில் இயற்கையாகவே வாசனை உள்ளது, இது மாதவிடாய் சுழற்சி முழுவதும் மாறுபடும். இருப்பினும், ஒரு தொடர்ச்சியான, துர்நாற்றம் அல்லது மீன் போன்ற வாசனையானது பாக்டீரியா வஜினோசிஸ் அல்லது பாலியல் ரீதியாக பரவும் தொற்றுநோய் போன்ற அடிப்படைப் பிரச்சினையைக் குறிக்கலாம். துர்நாற்றத்தில் திடீர் மாற்றத்தை நீங்கள் கண்டால், மருத்துவரிடம் ஆலோசனை பெறவும்.

பிறப்புறுப்பு வலி

உடலுறவுக்குப் பிறகு யோனி வலியை அனுபவிப்பது புறக்கணிக்கக் கூடாத ஒரு சமிக்ஞையாகும். போதுமான உயவு, உணர்திறன் அல்லது அடிப்படை மகளிர் நோய் பிரச்சினைகள் உட்பட பல்வேறு காரணிகளால் இது ஏற்படலாம். உடலுறவின் போது ஏற்படும் வலி எண்டோமெட்ரியோசிஸ் அல்லது வஜினிஸ்மஸ் போன்ற நிலைகளுடன் தொடர்புடையதாக இருக்கலாம். பாலினத்திற்குப் பிந்தைய பிறப்புறுப்பு வலியை நீங்கள் தொடர்ந்து அனுபவித்தால், அதற்கான காரணத்தைக் கண்டறிந்து சரி செய்ய ஒரு சுகாதார நிபுணருடன் கலந்தாலோசிப்பது மிகவும் முக்கியம்.

Related Posts

Leave a Comment