நீங்க உடலுறவில் ஈடுபடுறீங்களா? அப்ப ‘இந்த’ 6 விஷயங்கள கண்டிப்பா தெரிஞ்சிக்கணுமாம்

by Lankan Editor

கர்ப்பத்திற்குப் பிறகு உடலுறவு கொள்ளலாம் என உங்கள் துணை கேட்கும் ஒவ்வொரு முறையும் நீங்கள் பயப்படுகிறீர்களா? சரி, ஒரு குழந்தையைப் பெற்றெடுப்பதால் உங்கள் பாலியல் வாழ்க்கையை அனுபவிக்க முடியாது என்று அர்த்தமல்ல. ஆனால் நீங்கள் உடலுறவு கொள்வதற்கு முன் சில விஷயங்களை மனதில் கொள்ள வேண்டும்.

உங்களுக்கு சிசேரியன் பிரசவமாக இருந்தாலும் சரி அல்லது இயற்கையான பிரசவமாக இருந்தாலும் சரி, பிரசவத்திற்குப் பிறகு பாதுகாப்பான உடலுறவில் கவனம் செலுத்துவது மிகவும் முக்கியம். பிரசவத்திற்குப் பிந்தைய காலம் ஒரு பெண்ணின் உடலில் குறிப்பிடத்தக்க மாற்றங்களைக் கொண்டுவருகிறது. ஆசை மற்றும் ஆறுதல் இரண்டையும் பாதிக்கிறது. இந்த மாற்றம் பொதுவாக ஆறு வாரங்கள் வரை நீடிக்கும்.

சில சமயங்களில், கர்ப்பத்திற்குப் பிறகு எப்போது, எப்படி உடலுறவைத் தொடங்குவது என்பது பற்றிய தகவல் இல்லாததால், தம்பதிகள் சில தவறுகளைச் செய்து பல உடல்நலப் பிரச்சினைகளுக்கு ஆளாக நேரிடும். எனவே, கர்ப்பத்திற்குப் பிறகு உடலுறவு பற்றி அனைத்தையும் புரிந்துகொள்வது இரு கூட்டாளிகளின் பொறுப்பாகும்.

குழந்தை பிறந்த பிறகு ஆறு வாரங்களுக்கு ஒரு தம்பதியினர் உடலுறவு கொள்வதைத் தவிர்க்க வேண்டும். இந்த காலகட்டம் ஒரு பெண்ணின் உடலை, குறிப்பாக அவர்களின் யோனியை குணப்படுத்தவும் மீட்கவும் அனுமதிக்கிறது. பிரசவத்திற்குப் பிறகு உடலுறவு பிரசவத்திற்குப் பிறகு உடலை மீட்க ஆறு வாரங்கள் பிரசவ காலம் தேவைப்படுகிறது. பிரசவத்திற்குப் பிறகு, இரத்தப்போக்கு, இரத்தக்கசிவு அல்லது கருப்பையில் தொற்று ஏற்படும் அபாயம் காரணமாக, குறைந்தபட்சம் இரண்டு வாரங்களுக்கு ஊடுருவும் உடலுறவைத் தவிர்க்குமாறு அமெரிக்க கர்ப்பம் சங்கம் பரிந்துரைக்கிறது.

பிரசவத்திற்குப் பிறகு சுமார் நான்கு வாரங்கள் காத்திருப்பது பொதுவாக அறிவுறுத்தப்படுகிறது. எவ்வாறாயினும், சி-பிரிவுகள், பெரினியல் டியர்ஸ் அல்லது எபிசியோடோமிகள் போன்ற நடைமுறைகளைச் செய்த ஒருவர், தையல்கள் போடப்பட்டிருந்தால், ஆறு வாரங்கள் காத்திருப்பது நல்லது.

இந்த காலகட்டம் கருப்பை சுருங்குவதற்கும், யோனி கண்ணீர் அல்லது கீறல்கள் குணமடையவும், ஹார்மோன் மாற்றங்களை உறுதிப்படுத்தவும் நேரத்தை அனுமதிக்கிறது. பரிந்துரைக்கப்பட்ட காலத்திற்கு முன்னர் பாலியல் செயல்பாடுகளை மீண்டும் தொடங்குவது தொற்று அல்லது அசௌகரியத்தின் அபாயத்தை அதிகரிக்கலாம்.

எனவே, சிறந்த ஆலோசனைக்கு எப்போதும் உங்கள் சுகாதார வழங்குநரை அணுக வேண்டும். பிரசவத்திற்குப் பிறகு உடலுறவு கொள்வதற்கு முன் என்ன விஷயங்களை நினைவில் கொள்ள வேண்டும் என்று இங்கே தெரிந்துகொள்ளுங்கள்.

முன்விளையாட்டு நேரத்தை அதிகரிக்கவும் பிரசவத்திற்குப் பிறகு நீங்கள் மீண்டும் உடலுறவு கொள்ள திட்டமிட்டால், முன்விளையாட்டு நேரத்தை அதிகரிப்பது பற்றி யோசியுங்கள். ஒரு நிதானமான இடத்தை உருவாக்கி, உடல் நெருக்கத்தை அவசரப்படுத்துவதை விட உங்கள் உணர்ச்சி ரீதியான இணைப்பில் கவனம் செலுத்துங்கள். விழிப்புணர்வை அதிகரிக்க சிற்றின்ப மசாஜ்கள், மென்மையான தொடுதல்கள் மற்றும் வாய்மொழி உறுதிமொழிகளை இணைக்கவும்.

பொறுமை மற்றும் பரஸ்பர சம்மதத்திற்கு முன்னுரிமை கொடுங்கள். உறவின் உடல் அம்சம் இயற்கையாகவே உருவாக அனுமதிக்கிறது. இது உங்கள் யோனியை இயற்கையாகவே உயவூட்டி, வலியின் அபாயத்தைக் குறைக்கும். உடலுறவின் போது உங்களுக்கு வலி ஏற்பட்டால், உங்கள் மருத்துவரை அணுக வேண்டும். கருத்தடை பயன்பாடு நீங்கள் உடலுறவு கொள்ளும்போது எப்போதும் கருத்தடைகளைப் பயன்படுத்துங்கள். இது தேவையற்ற கர்ப்பம் மற்றும் பிறப்புறுப்பு நோய்த்தொற்றுகளின் அபாயத்தைக் குறைக்க உதவும்.

ஆணுறைகள் போன்ற கருத்தடை முறைகள், பிறப்பு கட்டுப்பாட்டு மாத்திரைகள் அல்லது பேட்ச்கள் போன்ற ஹார்மோன் விருப்பங்கள் போன்ற நீண்டகாலமாக செயல்படும் மீளக்கூடிய கருத்தடைகள் (LARCகள்) ஆகியவை பொதுவான தேர்வுகள். தாய்ப்பால் கொடுக்கும் போது கருத்தடை மாத்திரைகளை உட்கொள்வதில் எந்தத் தீங்கும் இல்லை என்றாலும், உங்கள் மருத்துவரின் அனுமதியுடன் அவற்றை எடுத்துக்கொள்வது நல்லது.

திறந்த தொடர்பு கர்ப்பத்திற்குப் பிறகு, ஆரோக்கியமான மற்றும் திருப்திகரமான பாலியல் உறவைப் பேணுவதற்கு உங்கள் துணையுடன் உங்கள் பிரச்சனைகள் மற்றும் உணர்வுகளைத் தொடர்புகொள்வது மிகவும் முக்கியமானது. நீங்கள் என்ன உணர்கிறீர்கள், உங்கள் கவலைகள் மற்றும் உங்கள் ஆசைகளை வெளிப்படையாக விவாதிக்க வேண்டும்.

நீங்கள் இருவரும் அனுபவிக்கும் உடல் மற்றும் உணர்ச்சி மாற்றங்களை ஒப்புக்கொள்ள இது உதவும். உங்களுக்கு எந்த விதத்திலும் கடினமாக இருந்தால், பொறுமையாகவும் புரிந்து கொள்ளவும், தேவைப்பட்டால் தொழில்முறை ஆலோசனையைப் பெறவும். படிப்படியாக மீண்டும் இணைப்பது மற்றும் வசதியான வேகத்தில் நெருக்கத்தை ஆராய்வது, உங்களை மீண்டும் பாதையில் செல்ல உதவும். கெகல் பயிற்சி செய்யுங்கள் கர்ப்பத்திற்குப் பிறகு, கெகல் பயிற்சிகள் பாலியல் நல்வாழ்வை மேம்படுத்துவதற்கு முக்கியமானவை.

இந்த பயிற்சிகள் இடுப்பு மாடி தசைகளை குறிவைத்து, வலிமை மற்றும் நெகிழ்ச்சியை மேம்படுத்துகின்றன. கெகல் பயிற்சிகளை மேற்கொள்வது, யோனி இறுக்கத்தை மீண்டும் பெற உதவுகிறது, மேம்பட்ட பாலியல் திருப்திக்கு உதவுகிறது. இதற்கு சிறிது நேரம் எடுக்கும், ஆனால் தினமும் 15 நிமிடங்களுக்கு கெகல் பயிற்சிகளைச் செய்வது இடுப்பு தசைகளை வலுப்படுத்தவும், பிறப்புறுப்பு உணர்வை அதிகரிக்கவும் உதவும். இது நீங்கள் பாலியல் செயல்பாடுகளில் பங்கேற்பதை எளிதாக்குகிறது மற்றும் உங்கள் மகிழ்ச்சியையும் அதிகரிக்கிறது. சுகாதாரத்தை பேணுங்கள் பிரசவத்திற்குப் பிறகு, ஒரு பெண் உடலுறவுக்கு முன்னும் பின்னும் சரியான சுகாதாரத்தை பராமரிக்க வேண்டும். தினமும் குளித்துவிட்டு, உள்ளாடைகளை மாற்ற வேண்டும்.

உடலுறவுக்குப் பிறகு எப்போதும் உங்கள் யோனியை சுத்தம் செய்து, தொற்றுநோய் அபாயத்தைத் தவிர்க்க முன்னிருந்து பின்பக்கம் துடைக்கவும். நாள் முழுவதும் உங்களை நீரேற்றமாக வைத்திருங்கள் மற்றும் உங்கள் யோனியை சுவாசிக்க அனுமதிக்க பருத்தி உள்ளாடைகளை அணியுங்கள்.

மசகு எண்ணெய் பயன்படுத்தவும் உடலுறவின் போது லூப்ரிகண்டுகளைப் பயன்படுத்துவது உராய்வு மற்றும் எரிச்சலைக் குறைப்பதன் மூலம் ஆறுதலையும் மகிழ்ச்சியையும் அதிகரிக்கிறது. பிரசவத்திற்குப் பிந்தைய கட்டத்தில் பொதுவாகக் காணப்படும் வறட்சி அல்லது அசௌகரியத்தை அனுபவிக்கும் நபர்களுக்கு இது மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும்.

லூப்ரிகண்டுகள் நீர் சார்ந்த, சிலிகான் அடிப்படையிலான மற்றும் எண்ணெய் அடிப்படையிலான பல்வேறு வகைகளில் வருகின்றன, ஒவ்வொன்றும் வெவ்வேறு விருப்பங்கள் மற்றும் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்கின்றன. நீர் சார்ந்த லூப்கள் ஆணுறைகளுடன் நல்லது, சிலிகான் அடிப்படையிலான விருப்பங்கள் நீண்ட கால உயவுத்தன்மையை வழங்குகின்றன. இரு கூட்டாளர்களுக்கும் பொருந்தக்கூடிய மற்றும் எரிச்சல் இல்லாத லூப்ரிகண்டைத் தேர்ந்தெடுப்பது அவசியம்.

 

 

Related Posts

Leave a Comment