ஆர்கானிக் தோட்டம் அமைக்க டிப்ஸ்..!

by Lifestyle Editor

முதலில் உங்கள் தோட்டத்தை உருவாக்க ஒரு சிறிய இடத்தை தேர்வு செய்யவும்.

நீங்கள் தேர்ந்தெடுக்கும் இடம் 5-6 மணி நேரம் நேரடி சூரிய ஒளியைப் பெறுவதை உறுதி செய்யவும். வலுவான காற்று வீசும் இடத்தைத் தவிர்க்கவும், அது உங்கள் இளம் மற்றும் வளரும் தாவரங்களை பாதிக்கலாம். மேலும் அது மகரந்தச் சேர்க்கை செய்யவிடாமல் தடுக்கும்.

உங்கள் தோட்டத்திற்கான சரியான இடத்தை நீங்கள் கண்டறிந்ததும், தோட்டக்கலைக்கான உங்கள் பயணத்தின் அடுத்த கட்டம், நீங்கள் எந்த வகையான தோட்டத்தை விரும்புகிறீர்கள் என்பதுதான்.

அது பூக்கள், மூலிகைகள், சமையலறைத் தோட்டமா?, அல்லது உங்களை ஆரோக்கியமாக வைத்திருக்க சத்தான காய்கறித் தோட்டமா?

மண்

தாவரங்கள் எப்போதும் ஊட்டச்சத்து நிறைந்த மண்ணிலிருந்து பயனடைகின்றன. முதலில், உங்கள் மண்ணின் அமைப்பைப் பரிசோதிக்கவும்

உங்கள் மண் கடினமாகவும், களிமண்ணைப் போலவும் இருந்தால், அனைத்து தாவரங்களும் வளர்வது கடினம். மண்ணின் தரத்தை மேம்படுத்துவது நீங்கள் நினைப்பது போல் கடினமான பணி அல்ல. தேயிலை உரம், காய்கறி தோல்கள் ஆகியவற்றால் செய்யப்பட்ட கரிம உரத்தை உங்கள் மண்ணில் இட்டு, அதன் தரத்தை மேம்படுத்தவும்.

நீங்கள் தோட்டம் தொடங்குவதற்கு முன், குழி தோண்ட, நீர் பாய்ச்ச, வளர்ந்த செடிகளை கத்தரிக்க என சில அடிப்படை தோட்டக்கலை கருவிகள் உங்களுக்கு தேவைப்படும். அவற்றை வாங்கவும்.

தாவரங்களைத் தேர்ந்தெடுங்கள்

இதுதான் தோட்டக்கலையின் மிக அற்புதமான பகுதி – உங்கள் தோட்டத்தில் என்ன வளர்க்க வேண்டும் என்ற முடிவுக்கு செல்வதற்கு முன், தாவரங்களைப் படிக்க சிறிது நேரம் ஒதுக்குங்கள்.

சில தாவரங்கள் நேரடி சூரிய ஒளியை விரும்புகின்றன, மற்றவை நிழலை விரும்புகின்றன. எனவே உங்கள் பகுதிக்கு சொந்தமான தாவரங்களைத் தேர்ந்தெடுப்பது உங்கள் வாழ்க்கையை மிகவும் எளிதாக்கும். உங்கள் தோட்டத்தில் எந்தெந்தச் செடிகள் நன்றாக வளர்கின்றன என்பதைப் பார்க்க, உங்கள் அண்டை வீட்டுத் தோட்டத்தைப் பார்க்கவும்.

இந்த முறைகள் உங்கள் தோட்டத்தில் எந்த வகையான தாவரங்கள் செழித்து வளரும் என்பதற்கான நியாயமான யோசனையை உங்களுக்கு வழங்கும்.

நம்மைப் போலவே, தாவரங்களுக்கும் அவற்றின் சொந்த இடம் தேவை. நீங்கள் இளம் தாவரங்களை மிக நெருக்கமாக வைத்தால், அவற்றின் வளர்ச்சி பாதிக்கப்படலாம், அவை நோய்களுக்கு ஆளாகும் அல்லது வளராமல் இறக்கலாம்.

லேபிளிங்: நாம் அனைவரும் இயற்கையில் மறக்கக்கூடியவர்கள். உங்கள் தோட்டத்தில் எங்கு நடப்படுகிறது என்பதை நீங்கள் தெரிந்துகொள்ளவும், இந்த செடிகளை அடையாளம் காணவும், சிறிது நேரம் எடுத்து சிறிய லேபிள்களை உருவாக்கி அவற்றை உங்கள் செடிகளுக்கு அருகில் வைக்கவும்.

உங்கள் தோட்டத்தில் நடவு செய்வதற்கான விதிகள்:

விதை பேக்கேஜிங்கில் எழுதப்பட்டாலன்றி, விதையின் விட்டத்தை விட 3-4 மடங்கு ஆழத்தில் விதைகளை நடவும். விதைகளை மண்ணால் மூடி, விதைகள் வெளிப்படாமல் இருப்பதை உறுதிசெய்து, நன்கு தண்ணீர் ஊற்றவும்.

பானையில் அல்லது தொட்டியில் வளரும் இளம் செடிகளை, இடமாற்றம் செய்ய, வேர் விட இரண்டு மடங்கு அகலத்தில் ஒரு துளை தோண்டவும். உங்கள் செடியின் வளர்ச்சியை அதிகரிக்க மண்ணில், சில கரிம உரங்களை சேர்க்கவும். நடவு செய்த பிறகு உங்கள் செடிகளுக்கு மெதுவாக தண்ணீர் ஊற்றுங்கள்.

செடிகளுக்கு தண்ணீர்

உங்கள் தாவரங்களுக்கு அதிக நீர்ப்பாசனம் செய்வது உங்கள் தாவரங்களை சேதப்படுத்தும், நீர் தேக்கத்திற்கு வழிவகுக்கும்.

உங்கள் தாவரங்களுக்கு நீர்ப்பாசனம் செய்வதற்கான சிறந்த வழி மெதுவாக, தண்ணீரை மண்ணில் ஆழமாக அடைய அனுமதிக்கிறது. வெறுமனே, மண் மேற்பரப்புக்கு கீழே சுமார் 3-4 அங்குலங்கள் ஈரமாக இருக்க வேண்டும். கோடை வெப்பத்தில் தாவரங்களுக்கு அதிக தண்ணீர் தேவைப்படுகிறது.

வளர்ச்சியின் வெவ்வேறு நிலைகளில் உள்ள தாவரங்களுக்கும் வெவ்வேறு அளவு தண்ணீர் தேவைப்படுகிறது. தாவரத்தின் வளர்ச்சி மற்றும் ஆரோக்கியமான வேர்களை ஊக்குவிப்பதற்கு இளம் செடிகளுக்கு ஒவ்வொரு நாளும் நீர் பாய்ச்ச வேண்டும்,

அதேசமயம் வளர்ந்த செடிகளுக்கு 2-3 நாட்களுக்கு ஒருமுறை, வானிலை நிலையைப் பொறுத்து தண்ணீர் பாய்ச்ச வேண்டும்.

கரிம உரங்கள்

வீட்டில் செடி வளர்க்க முதலில் செய்ய வேண்டியது உரம் தயாரிப்பது தான். ஆனால் அதற்கு பெரிதாக மெனக்கெட வேண்டாம்.

மண்புழு உரத்தில் மாட்டுச் சாணம், வேப்பப்பொடி கலக்கவும், உங்கள் வீட்டில் உள்ள சமையலறை எச்சங்களையும் பயன்படுத்தலாம். காபித் தூள், தேயிலை தூள், வாழைப்பழத் தோல்கள், முட்டை ஓடுகள், வெங்காயம் மற்றும் பூண்டு தோல்கள் ஆகியவற்றை சேகரித்து உலர்த்தி, உரம் தயாரிக்கலாம்.

இந்த கரிம உரங்களை உங்கள் மண்ணில் சேர்ப்பது ஈரப்பதத்தைத் தக்கவைத்து, நல்ல பாக்டீரியா வளர்ச்சியைத் தூண்டும் மற்றும் பூச்சிகள் மற்றும் நோய்களை எதிர்த்துப் போராட உதவும்.

பூச்சிகள் மற்றும் நோய்களைத் தவிர்க்கவும்

சில தாவரங்கள் மீது, பூச்சிகள் மற்றும் நோய்கள் அதிகம் ஈர்க்கப்படுகின்றன.

இதற்கு சிறிது வேப்பெண்ணெய், தண்ணீர் மற்றும் சில துளிகள் சோப்பு கலந்து கொள்ளவும். அதை நன்றாக குலுக்கி இரண்டு வாரங்களுக்கு ஒருமுறை உங்கள் செடிகளில் தெளித்து பூச்சிகள் வராமல் தடுக்கவும்!

முதலில், ஒவ்வொரு காய்கறிக்கும் அதன் வெப்பநிலை விருப்பம் உள்ளது. தக்காளி, முள்ளங்கி, குடைமிளகாய், மூலிகைகள் மற்றும் கீரை, கோஸ், ராக்கெட், மிளகாய் போன்ற போன்ற எளிதில் விளையும் காய்கறிகளுடன் தொடங்குங்கள். நீங்கள் தோட்டக்கலை நிபுணராக மாறியவுடன், அதிக நேரமும் முயற்சியும் தேவைப்படும் முட்டைக்கோஸ் மற்றும் ப்ரோக்கோலி போன்ற காய்கறிகளை வளர்ப்பதற்கு நீங்கள் செல்லலாம்.

எல்லாவற்றுக்கும் மேலாக உங்கள் தோட்டத்திலிருந்து, புதிய காய்கறிகளை நீங்களே வளர்த்து சமைப்பது போல் ஆனந்தம் எதுவும் இல்லை. எனவே இன்றே, மேலே உள்ள குறிப்புகளை பயன்படுத்தி உங்கள் வீட்டில் தோட்டக்கலையை தொடங்குங்கள்!

Related Posts

Leave a Comment