கண் இமைகள் வளர டிப்ஸ் ….

by Lifestyle Editor

நீண்ட, படபடப்பான கண் இமைகள், அதிகமான முடி உள்ள இமைகளை வைத்துக் கொள்ள பலருக்கு ஆசையாக இருக்கும். ஏனெனில் அவை கண்களின் இயற்கையான அழகை மேம்படுத்தும், மேலும் அவை பார்பதற்கு பிரகாசமாகவும் கவர்ச்சியாகவும் தோன்றும். அதனால் கண் இமை வளர்ச்சிக்காக சீரம்களைப் பயன்படுத்துகின்றனர், அவை அதிக விலை மற்றும் பக்க விளைவுகளும் வருகின்றன. அதனால் உங்கள் கண் இமைகளை கவனித்துக்கொள்வதற்கான சில எளிய மற்றும் பயனுள்ள குறிப்புகள் மூலம் கண் இமைகளை நீளமாகவும் அடர்த்தியாகவும் வளர்ப்பது எப்படி என்பது குறித்த சில இயற்கை வைத்தியங்களை பற்றி இந்த பகுதியில் தெரிந்துக் கொள்ளலாம்.

1. ஆமணக்கு எண்ணெய் என்பது கண் இமைகள் உட்பட முடி வளர்ச்சியை ஊக்குவிக்கும் ஒரு பிரபலமான எண்ணெய். இதில் ரிசினோலிக் அமிலம் நிறைந்துள்ளது, இது அழற்சி எதிர்ப்பு மற்றும் பாக்டீரியா எதிர்ப்பு பண்புகளைக் கொண்டுள்ளது. இது மயிர்க்கால்களுக்கு ஊட்டமளித்து வலுவூட்டுகிறது. கூடுதலாக, ஆமணக்கு எண்ணெயில் வைட்டமின் ஈ, ஒமேகா -6 கொழுப்பு அமிலங்கள் மற்றும் ஆரோக்கியமான கண் இமை வளர்ச்சியை ஊக்குவிக்க உதவும் பிற ஊட்டச்சத்துக்கள் உள்ளன. கண் இமை வளர்ச்சிக்கு ஆமணக்கு எண்ணெயைப் பயன்படுத்த, சுத்தமான மஸ்காரா ஸ்டிக் அல்லது பருத்தி துணியைப் பயன்படுத்தி ஒரு சிறிய அளவு கண் இமைகளில் தடவவும். உங்கள் கண்களில் எண்ணெய் வராமல் கவனமாக பார்த்துக்கொள்ளுங்கள்., ஏனெனில் இது எரிச்சலை ஏற்படுத்தும். இரவு முழுவதும் எண்ணெயை விட்டு, காலையில் குளிர்ந்த நீரில் கழுவவும். இதனால் கண்களும் நன்றாக குளுமையாகவும் இருக்கும்.

2. தேங்காய் எண்ணெய் கண் இமை வளர்ச்சியை அதிகமாக்கும் மற்றொரு இயற்கை தீர்வாகும். இதில் லாரிக் அமிலம் அதிகமாக உள்ளது, இது முடி தண்டுக்குள் ஊடுருவி உள்ளே இருந்து நன்றாக முடியை வளரச்செய்யும். தேங்காய் எண்ணெயில் ஈரப்பதமூட்டும் பண்புகள் உள்ளன.அதனால் அவை முடி உடைவதைத் தடுக்கும் . மேலும் ஆரோக்கியமான முறையில் கண் இமை வளர்ச்சியை அதிகரிக்கும். கண் இமை வளர்ச்சிக்கு தேங்காய் எண்ணெயைப் பயன்படுத்த, சுத்தமான பருத்தி துணியைப் பயன்படுத்தி கண் இமைகளுக்கு சிறிதளவு தடவவும். இரவு முழுவதும் எண்ணெயை விட்டு, காலையில் கழுவி விட வேண்டும். நீங்கள் தேங்காய் எண்ணெயை சில துளிகள் லாவெண்டர் எண்ணெயுடன் கலக்கலாம், இது முடி வளர்ச்சியை ஊக்குவிக்கும் மற்றும் முடி உதிர்வைக் குறைக்கும் என்று நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது.

3. கிரீன் டீ ஒரு சக்திவாய்ந்த ஆக்ஸிஜனேற்றியாகும். இது கண் இமைகளின் வளர்ச்சியைத் தூண்டும். இதில் எபிகல்லோகேடசின் கேலேட் (EGCG) உள்ளது. இது மயிர்க்கால்களின் வளர்ச்சியை ஊக்குவிக்கும் மற்றும் முடி உதிர்வதைத் தடுக்கும். கூடுதலாக, கிரீன் டீ வீக்கத்தைக் குறைக்கவும், கண்களைச் சுற்றியுள்ள தோலை மிருதுவாக்கும். கண் இமை வளர்ச்சிக்கு க்ரீன் டீயைப் பயன்படுத்த, ஒரு கப் கிரீன் டீயைக் காய்ச்சி ஆறவிடவும். தேநீரில் ஒரு பருத்தி துணியை நனைத்து, தடவ வேண்டும். தேநீரை 15-20 நிமிடங்கள் விட்டு, குளிர்ந்த நீரில் கழுவவும். க்ரீன் டீயின் பல ஆரோக்கிய நன்மைகளைப் பெற நீங்கள் தொடர்ந்து கிரீன் டீ குடிக்கவும் செய்யலாம்.

4. கற்றாழை ஒரு இயற்கையான மருத்துவ குணம் நிறைந்த செடியாகும். இது கண் இமைகளை வலுப்படுத்தவும் வளர்க்கவும் உதவும். ஆரோக்கியமான முடி வளர்ச்சியை ஊக்குவிக்கும் மற்றும் முடி உதிர்வை குறைக்கும் என்சைம்கள் மற்றும் ஊட்டச்சத்துக்கள் இதில் அதிகமாக உள்ளன. கூடுதலாக, கற்றாழையில் ஈரப்பதமூட்டும் பண்புகள் உள்ளன. அதனால் அவை முடிகள் உடைவதைத் தடுக்கும் மற்றும் ஆரோக்கியமான கண் இமை வளர்ச்சியை ஊக்குவிக்கும். கண் இமை வளர்ச்சிக்கு கற்றாழையைப் பயன்படுத்த, புதிய கற்றாழை இலையிலிருந்து ஜெல்லைப் பிரித்தெடுத்து, சுத்தமான மஸ்காரா ஸ்டிக் அல்லது பருத்தி துணியால் கண் இமைகளில் தடவவும். 30 நிமிடங்களுக்கு ஜெல்லை விட்டுவிட்டு குளிர்ந்த நீரில் கழுவவும். நீங்கள் கற்றாழை ஜெல்லை சில துளிகள் வைட்டமின் ஈ எண்ணெயுடன் கலந்து தேய்க்கலாம். இது கண் இமைகளை வளர்க்கவும் பாதுகாக்கவும் உதவும்.

Related Posts

Leave a Comment