அயோத்தி முதல் ராமேஸ்வரம் வரை.. ஸ்ரீ ராமாயண யாத்திரை.. குறைந்த விலையில் ஆன்மீக டூர்..

by Editor News

ராமர் பக்தர்களுக்கு ஒரு நல்ல செய்தியை ஐஆர்சிடிசி வெளியிட்டுள்ளது. 18 பகல் மற்றும் 17 இரவுகள் கொண்ட சுற்றுலாத் தொகுப்பை அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது இந்தியன் ரயில்வே. இதில் பக்தர்கள் ராமர் தொடர்புடைய இடங்கள் மற்றும் கோயில்களைப் பார்க்கும் வாய்ப்பைப் பெறுவார்கள். ஸ்ரீ ராமாயண யாத்திரை என்ற பெயரில் இந்த ரயில் இயக்கப்படுகிறது. இது ஜூன் 7 ஆம் தேதி டெல்லி சப்தர்ஜங் ரயில் நிலையத்தில் இருந்து புறப்படும். இந்த யாத்திரை பக்தர்களுக்காக முன்னதாகவும் ஏற்பாடு செய்யப்பட்டுள்ளது. இதில் ராமரின் வாழ்க்கை தொடர்பான பல முக்கிய இடங்களுக்குச் செல்ல உள்ளனர். யாத்திரையின் முதல் நிறுத்தம் ஸ்ரீ ராமர் பிறந்த அயோத்தியில் இருக்கும்.

அங்கு ஸ்ரீ ராம ஜென்மபூமி கோயில், ஸ்ரீ ஹனுமன்கர்ஹி கோயில் மற்றும் நந்திகிராமில் உள்ள பாரத் கோயில் ஆகியவை பார்வையிடப்படும். அயோத்தியில் இருந்து புறப்படும் இந்த ரயில் சீதாமர்ஹிக்கு செல்லும். அங்கு ஜானகி பிறந்த இடம் மற்றும் நேபாளத்தின் ஜனக்பூரில் அமைந்துள்ள ராமர்-ஜானகி கோவிலுக்கு செல்லலாம். இதற்குப் பிறகு, பக்சரில் உள்ள ராம்ரேகா காட் மற்றும் ராமேஷ்வர்நாத் கோயிலும் பார்வையிடப்படும். ரயிலின் அடுத்த நிறுத்தம் சிவபெருமானின் நகரமான வாரணாசி ஆகும். அங்கிருந்து சீதா சம்ஹித் ஸ்தல், பிரயாக், ஷ்ரிங்வெர்பூர் மற்றும் சித்ரகூட் உள்ளிட்ட பிரபலமான கோயில்களுக்கு பயணிகள் பேருந்துகளில் பயணம் செய்வார்கள்.

சித்ரகூடிற்குப் பிறகு, இந்த ரயில் நாசிக்கை அடையும், அங்கு பயணிகள் பஞ்சவடி மற்றும் திரிம்பகேஷ்வர் கோயில்களுக்குச் செல்ல முடியும். நாசிக்கிற்குப் பிறகு, பழங்கால கிஷ்கிந்தா நகரமான ஹம்பி இந்த ரயிலின் அடுத்த நிறுத்தமாக இருக்கும், அங்கு அஞ்சனி மலையில் அமைந்துள்ள ஸ்ரீ ஹனுமான் பிறந்த இடம் மற்றும் பிற முக்கிய மத மற்றும் பாரம்பரிய கோயில்கள் பார்வையிடப்படும். இந்த ரயிலின் கடைசி நிறுத்தம் ராமேஸ்வரம். இங்கு ராம பக்தர்கள் பழமையான சிவன் கோவில் மற்றும் தனுஷ்கோடிக்கு செல்லலாம். இந்த ராமாயண யாத்திரையில் பயணிகள் சுமார் 7600 கிலோமீட்டர் பயணம் செய்ய உள்ளனர்.

இதற்காக ஒரு நபருக்கு ரூ.96 ஆயிரம் முதல் ரூ.1.66 லட்சம் வரை செலவிட வேண்டியிருக்கும். ஏசி முதல் வகுப்பு கூபேயின் கட்டணம் ரூ.1,66,810 ஆகவும், ஏசி முதல் வகுப்பு அறைக்கு ரூ.1,45,745 ஆகவும், ஏசி இரண்டாம் வகுப்புக்கு ரூ.1,34,710 ஆகவும், ஏசி மூன்றாம் வகுப்புக்கு ரூ. 96,575 செலுத்த வேண்டும். ஸ்ரீ ராமாயண யாத்திரையில் முன்பதிவு செய்ய, மக்கள் IRCTC இன் அதிகாரப்பூர்வ வலைத்தளமான https://www.irctctourism.com ஐப் பார்வையிட வேண்டும்.

Related Posts

Leave a Comment