கர்ப்ப காலத்தில் கால் வீக்கத்திற்கான காரணங்கள்..

by Lifestyle Editor

கர்ப்ப காலத்தில் கால் வீங்குவது ஒரு பொதுவான பிரச்சனை. பெரும்பாலான பெண்கள் கர்ப்ப காலத்தில் கால் வீக்கத்தை அனுபவிக்கிறார்கள். இந்த சிக்கலை தீர்க்க சில எளிய குறிப்புகள் உள்ளன. அதற்கு முன் இந்த கர்ப்பிணிகளுக்கு கால் வீக்கத்திற்கு என்ன காரணம் என்று பார்ப்போம்.

கர்ப்ப காலத்தில் கால்களின் வீக்கம் ஏன்?

கர்ப்ப காலத்தில், உடலில் பல ஹார்மோன் மற்றும் உடலியல் மாற்றங்கள் ஏற்படுகின்றன, இந்த மாற்றங்கள் காரணமாக, கால்களில் வீக்கம் அடிக்கடி ஏற்படுகிறது, உதாரணமாக, கர்ப்ப காலத்தில், அதிகப்படியான புரோஜெஸ்ட்டிரோன் ஹார்மோன் உடலில் உற்பத்தி செய்யப்படுகிறது, இது சோடியம் மற்றும் திரவத்தைத் தக்கவைக்கத் தொடங்குகிறது. கூடுதலாக, வளர்ந்து வரும் கருப்பை இரத்த நாளங்களில் அழுத்தம் கொடுக்கிறது, இது இரத்த ஓட்டத்தை சீர்குலைத்து, கால்களில் வீக்கத்தை ஏற்படுத்துகிறது.

உங்கள் காலடியில் ஒரு தலையணையை வைக்கவும்:

நீங்கள் உட்கார்ந்து அல்லது படுத்திருக்கும் போது, உங்கள் கால்களை ஒரு தலையணை அல்லது நாற்காலியில் வைத்து கொள்ளுங்கள். இது கால்களில் அழுத்தத்தைத் தடுக்கிறது மற்றும் இரத்த ஓட்டத்தை மேம்படுத்துகிறது. இரவில் உறங்கும் போது பாதங்களுக்கு அடியில் தடிமனான தலையணையை வைத்துக் கொண்டால், பாதங்கள் சுகம் பெறும். இது பாதங்களில் வீக்கத்தையும் குறைக்கிறது.

லேசான உடற்பயிற்சி செய்வது:

கர்ப்ப காலத்தில் லேசான உடற்பயிற்சி மிகவும் முக்கியமானது. ஆனால் அதை மிகைப்படுத்தாமல் கவனமாக இருங்கள். லேசான நடைபயிற்சி அல்லது மெதுவான வேகத்தில் நடப்பது ஒரு நல்ல வழி. இது இரத்த ஓட்டத்தை பராமரிக்கிறது, இது கால்களில் வீக்கத்தை குறைக்கிறது. ஆனால் நீண்ட நேரம் நிற்பது அல்லது வேகமாக நடப்பது பாதங்களில் அதிக அழுத்தத்தை ஏற்படுத்துவதால் 10 முதல் 15 நிமிடங்கள் மெதுவாக நடப்பது நல்லது. இவ்வாறு செய்வதால், ரத்த ஓட்டம் சீரடைவதுடன், கால் வீக்கமும் குறையும். மேலும், வயிற்று தசைகள் வலுவடையும்.

எப்சம் உப்பு பயன்படுத்தவும்:

கர்ப்ப காலத்தில் கால் வீக்கத்தைப் போக்க மிகவும் பயனுள்ள வழிகளில் ஒன்று எப்சம் உப்பு நீரில் உங்கள் கால்களை ஊறவைப்பது. எப்சம் உப்பில் மெக்னீசியம் மற்றும் சல்பேட் போன்ற தாதுக்கள் உள்ளன, அவை வீக்கத்தைக் குறைத்து நிவாரணம் அளிக்கின்றன.

எப்சம் உப்பை எவ்வாறு பயன்படுத்துவது?

ஒரு பெரிய பாத்திரத்தில் எப்சம் உப்பு மற்றும் சூடான நீரை கலக்கவும். தண்ணீர் சூடாக இருக்க வேண்டும்.

இப்போது அந்த நீரில் உங்கள் கால்களை 15 முதல் 20 நிமிடங்கள் ஊற வைக்கவும்.

ஊறவைத்த பிறகு, கால்களை உலர்த்தி, மாய்ஸ்சரைசரைப் பயன்படுத்துங்கள்.

தினமும் அல்லது ஒரு நாளைக்கு ஒரு முறையாவது இதைச் செய்வது நன்மை பயக்கும்.

இதனால் பாத வீக்கம் குறைந்து நிவாரணம் கிடைக்கும். கர்ப்ப காலத்தில் இது மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும்.

Related Posts

Leave a Comment