ஆணுறைகளை சரியாக பயன்படுத்த நிபுணர்கள் டிப்ஸ்..

by Lifestyle Editor

பாதுகாப்பான உடலுறவில் ஈடுபட ஆணுறைகளை கண்டிப்பாக பயன்படுத்த நிபுணர்கள் அறிவுறுத்துகின்றனர். சொல்லப்போனால், ஆணுறையை சரியாகப் பயன்படுத்துவது பலருக்குத் தெரியாது. இதனால் அவர்கள் தேவையற்ற கர்ப்பம் மற்றும் பாலியல் பிரச்சனைகளால் பாதிக்கப்படுகின்றனர்.

கருத்தடைக்கு ஆணுறைகள் பரவலாகப் பயன்படுத்தப்படுகின்றன. இதைத்தான் பயன்படுத்துகிறார்கள் என்று பலர் நினைக்கிறார்கள். சிலர் இவற்றைப் பயன்படுத்துவதில் ஆர்வம் காட்டுகிறார்கள்.. சிலர் அவற்றிலிருந்து விலகி இருக்கிறார்கள். ஆனால் அவை இணைந்து பயன்படுத்தினால் மட்டுமே பாதுகாப்பானது. இல்லையெனில் பல பிரச்சனைகளை சந்திக்க வேண்டி வரும்.

ஆணுறை என்றால் என்ன?

ஆணுறைகள் ஒரு பிரபலமான கருத்தடை தயாரிப்பு ஆகும். இது விந்தணுக்கள் முட்டையுடன் சந்திப்பதைத் தடுக்கிறது. கர்ப்பம் தரிக்க வாய்ப்பு இல்லை. அவை ரப்பர், பாலியூரிதீன் அல்லது பாலிசோபிரீன் போன்ற பல்வேறு பொருட்களால் ஆனவை. இது பாலியல் ரீதியாக பரவும் நோய்த்தொற்றுகள் மற்றும் நோய்களிலிருந்தும் பாதுகாக்கிறது. மேலும் இவற்றைப் பயன்படுத்துபவர்கள் கண்டிப்பாகத் தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய விஷயங்களைப் பற்றி இப்போது பார்க்கலாம்.

ஆணுறை பயன்பாடு:

ஆணுறைகளுக்கு கூட காலாவதி தேதி இருப்பதை எப்போதாவது கவனித்தீர்களா? உணவைப் போலவே, ஆணுறைகளுக்கும் காலாவதி தேதி உள்ளது. எனவே அவற்றை வாங்கும் போது அவற்றின் தேதிகளைச் சரிபார்க்கவும். ஆனால் பலர் இந்த தேதிகளை சரிபார்ப்பதே இல்லை. ஆனால் இதன் காரணமாக அவை கிழிந்துவிடும் அபாயம் உள்ளது. அவை தொற்றுநோயையும் ஏற்படுத்துகின்றன. மேலும், காலாவதியான ஆணுறைகள் வெடிக்க வாய்ப்புகள் அதிகம். மேலும் பால்வினை நோய்களை தடுக்கும் திறன், கர்ப்பத்தை வெகுவாக குறைக்கிறது. எனவே ஆணுறைகளை வாங்கும் போது அதன் காலாவதி தேதியை சரிபார்க்கவும்.

சுவையூட்டப்பட்ட ஆணுறைகள்:

சுவையூட்டப்பட்ட ஆணுறைகளும் வழக்கமான ஆணுறைகளாகும். ஆனால் ஸ்ட்ராபெரி, சாக்லேட் மற்றும் பல போன்ற உங்களுக்கு பிடித்த சுவைகளில் அவை கிடைக்கின்றன. இவை வாய்வழி உடலுறவுக்குப் பயன்படுத்தப்படுகின்றன. ஆனால் சிலர் யோனி உடலுறவில் அவற்றைப் பயன்படுத்துகிறார்கள். ஆனால் இந்த நோக்கத்திற்காக அவற்றைப் பயன்படுத்துவது நல்லதல்ல. ஏனெனில் அவை வேதியியல் முறையில் தொகுக்கப்பட்டவை. இவற்றைப் பயன்படுத்துவதால் பிறப்புறுப்பு எரிச்சல், அரிப்பு அல்லது தொற்று போன்ற பிரச்சனைகள் ஏற்படலாம்.

ஆணுறைகள் எங்கே சேமிக்கப்படுகின்றன?

ஆணுறைகள் எப்போதும் குளிர்ந்த, உலர்ந்த இடத்தில் சேமிக்கப்பட வேண்டும். அவற்றை அதிக குளிர் அல்லது அதிக வெப்பமான இடங்களில் வைக்கக்கூடாது. அதனால்தான் அவை சூரிய ஒளி, வெப்பம் மற்றும் ஈரப்பதமான இடங்களிலிருந்து விலக்கி வைக்கப்பட வேண்டும். அவை உலர்ந்த மற்றும் குளிர்ந்த இடத்தில் சேமிக்கப்பட வேண்டும். ஆணுறைகளை உங்கள் பையில் அல்லது பணப்பையில் வைத்திருப்பது லேடெக்ஸைக் கெடுக்கும். மேலும் லூப் கெட்டுப் போகும். இது தொற்று மற்றும் பிற நோய்களின் அபாயத்தை அதிகரிக்கிறது.

ரப்பர் ஆணுறைகள்:

நீங்கள் லூப் மற்றும் ஆணுறைகளை ஒன்றாகப் பயன்படுத்தலாம். இது உராய்வைக் குறைக்கிறது. இது விழிப்புணர்வை அதிகரிக்கவும் பாலியல் அனுபவத்தை அதிகரிக்கவும் உதவுகிறது. நீர் சார்ந்த அல்லது சிலிகான் அடிப்படையிலான லூப் லேடக்ஸ் ஆணுறைகளுடன் சிறப்பாகப் பயன்படுத்தப்படுகிறது. லேடெக்ஸ் ஆணுறைகளுடன் எண்ணெய், லோஷன், வாஸ்லைன், எண்ணெய் சார்ந்த லூப்களைப் பயன்படுத்துவதைத் தவிர்க்கவும். எண்ணெய்கள் ரப்பர் ஆணுறைகளை சேதப்படுத்தும். இதனால் அவை கிழிந்துவிடும். இதனால் தேவையற்ற கர்ப்பம் மற்றும் பால்வினை நோய்கள் ஏற்படும் அபாயம் உள்ளது.

ஆணுறைகளை மீண்டும் பயன்படுத்த வேண்டாம்:

ஒருமுறை பயன்படுத்திய ஆணுறையை மீண்டும் பயன்படுத்தக் கூடாது. மேலும் ஒரே நேரத்தில் இரண்டு ஆணுறைகளைப் பயன்படுத்தக் கூடாது. ஒவ்வொரு முறை உடலுறவில் ஈடுபடும் போதும் கண்டிப்பாக ஆணுறையை மாற்ற வேண்டும். ஒரே பொருளைப் பலமுறை பயன்படுத்துவதால் ஆண்களும் பெண்களும் தொற்றுநோய்க்கு ஆளாகிறார்கள். அதனால் தான் பயன்படுத்தியதை தூக்கி எறிய வேண்டும்.

Related Posts

Leave a Comment