மஞ்சள் முதல் ஆப்பிள் வரை : உங்கள் நுரையீரலை ஆரோக்கியமாக வைத்திருக்க

by Lankan Editor

நுரையீரல் பாதிப்பில் இருந்து பாதுகாத்து ஆரோக்கியமாக வைக்க உதவும் உணவுகள் குறித்து பார்க்கலாம். நுரையீரல் என்பது உடலின் மிக முக்கியமான பகுதியாகும். சுவாசிப்பது மட்டுமின்றி, உடலில் இருந்து மாசுபட்ட மற்றும் தீங்கு விளைவிக்கும் புகையை வெளியேற்றுவது நுரையீரலின் வேலை.

ஆரோக்கியமான நுரையீரல் ஆஸ்துமா மற்றும் நிமோனியா போன்ற பல வகையான நோய்களிலிருந்து நம்மைப் பாதுகாக்க உதவும். கொரோனா தொற்று மற்றும் அதிகரித்து வரும் மாசுபாடு காரணமாக நமது நுரையீரல் பலவீனமடைந்து வருகிறது. நுரையீரல் ஆரோக்கியமாக இருக்க ஆரோக்கியமான உணவு அவசியம். உங்கள் நுரையீரல் பாதிப்பில் இருந்து பாதுகாத்து ஆரோக்கியமாக வைக்க இந்த உணவுகள் குறித்து பார்க்கலாம்..

வால்நட்

அக்ரூட் பருப்பில் ஒமேகா 3 கொழுப்பு அமிலங்கள் மற்றும் பைட்டோ ஈஸ்ட்ரோஜன்கள் ஏராளமாக உள்ளன. ஒமேகா 3 கொழுப்பு அமிலங்கள் நமது இதயம் மற்றும் இரத்த நாளங்கள் மற்றும் நுரையீரல்களைப் பாதுகாக்க உதவும்.

இஞ்சி

இஞ்சியில் உள்ள ஜிஞ்சரால் என்ற தனிமம் இருமலைக் குறைக்க உதவுகிறது. இஞ்சியில் உள்ள சத்துக்கள் நுரையீரலில் ஏற்படும் அழற்சி மற்றும் தொற்றுநோயை அகற்ற உதவும்.

கீரை

பீட்டா கரோட்டின், ஜியாக்சாண்டின், லுடீன் மற்றும் குளோரோபில் ஆகியவை கீரையில் காணப்படுகின்றன. இது நமது நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க உதவுவதாக நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது. கீரை இலைகளுக்கு பச்சை நிறத்தை கொடுக்கும் குளோரோபில், மிகவும் வலுவான ஆக்ஸிஜனேற்றியாகும், இது நுரையீரலை ஆரோக்கியமாக வைத்திருக்க உதவுகிறது.

வைட்டமின் சி கொண்ட உணவுகள்

வைட்டமின் சி உடலுக்கு மிகவும் பயனுள்ளதாக கருதப்படுகிறது. வைட்டமின் சி உட்கொள்வதன் மூலம் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை பலப்படுத்தலாம்.அம்லா, எலுமிச்சை, ஆரஞ்சு போன்ற வைட்டமின் சி நிறைந்த உணவுகளை உட்கொள்வதன் மூலம் நுரையீரலை ஆரோக்கியமாக வைத்திருக்க முடியும்.

மஞ்சள்

மஞ்சளில் காணப்படும் குர்குமின் உறுப்பு புற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடுவதில் மிகவும் உதவியாகக் கருதப்படுகிறது. குர்குமினில் அழற்சி எதிர்ப்பு பண்புகள் உள்ளன, இது நுரையீரலில் ஏற்படும் மாசுபாட்டால் ஏற்படும் வீக்கம் மற்றும் வீக்கத்தைத் தடுக்க உதவும்.

வெந்தயம்

வெந்தயம் நுரையீரல் பிரச்சனைகள் மற்றும் தொற்றுநோய்களின் அபாயத்தைக் குறைக்கிறது. மூச்சு விடுவதில் சிரமம் இருந்தால், வெந்தயத்தை உட்கொள்ளலாம். வெந்தயத்தை டீ அல்லது வெந்தய நீர் வடிவிலும் பயன்படுத்தலாம்.

ஆப்பிள்

ஆப்பிள்களை தினசரி உட்கொள்வது ஆரோக்கியத்திற்கு நன்மை பயக்கும் என்று கருதப்படுகிறது. ஆப்பிளில் உள்ள வைட்டமின் சி, நார்ச்சத்து மற்றும் பொட்டாசியம் உள்ளிட்ட பல ஊட்டச்சத்துக்கள் நுரையீரல் மற்றும் முழு உடலையும் ஆரோக்கியமாக வைத்திருக்க உதவும்.

Related Posts

Leave a Comment