ஐபிஎல் கொட்டிய பணமும், விருதுகளும்…விருதுகள் வென்ற வீரர்கள் யார் யார்?

by Editor News

ஐபிஎல் தொடரின் இறுதி போட்டியில் கொல்கத்தா – ஐதராபாத் அணிகள் நேற்று மோதின. சென்னை சேப்பாக்கம் மைதானத்தில் நடைபெற்ற போட்டியில் கொல்கத்தா அணி ஹைதராபாத் அணியை வீழ்த்தி கோப்பையை கைப்பற்றியது. இதன் மூலம் மூன்றாவது முறையாக ஐபிஎல் கோப்பையை கொல்கத்தா அணி வென்றுள்ளது.

ஐபிஎல் தொடரின் முதல் சீசனில் வெற்றி பெற்ற அணிக்கு ரூபாய் 4.8 கோடி பரிசளிக்கப்பட்டது அதேபோல இரண்டாவது இடம் பிடிக்கும் அணிக்கு 2.4 கோடி பரிசளிக்கப்பட்டது. இந்த நிலையில் 17வது சீசனில் சாம்பியன் பட்டம் வென்றுள்ள கொல்கத்தா அணிக்கு 20 கோடி ரூபாயும் , இரண்டாவது இடத்தை பிடித்துள்ள ஐதராபாத் அணிக்கு 13 கோடி ரூபாயும் பரிசளிக்கப்பட்டுள்ளது.

இந்த நிகழ்விற்காக ஒதுக்கப்பட்ட மொத்த ஐபிஎல் பரிசுத் தொகை ரூ. 46.5 கோடி ஆகும், இது வெற்றியாளர்கள் மற்றும் இரண்டாம் இடத்தைப் பிடித்தவர்களுக்கு மட்டும் விநியோகிக்கப்படவில்லை. புள்ளிப்பட்டியலில் முறையே 3 மற்றும் 4-வது இடத்தைப் பிடித்த ராஜஸ்தான் ராயல்ஸ் மற்றும் ராயல் சேலஞ்சர்ஸ் பெங்களூரு அணிகளுக்கு ரூ. 7 கோடி, ரூ. 6.5 கோடி முறையே வழங்கப்பட்டது.

ஆர்சிபியின் வீரர் விராட் கோலி ஆரஞ்சு தொப்பியை வென்றார், ஊதா நிற தொப்பியை பஞ்சாப் கிங்ஸ் வேகப்பந்து வீச்சாளர் ஹர்ஷல் படேல் பெற்றார். இந்த சீசனில் அவர்கள் செய்த சாதனைகளுக்காக இருவரும் தலா ரூ.10 லட்சம் பரிசுத் தொகையைப் பெற்றனர். கோஹ்லி 15 போட்டிகளில் 61.75 சராசரியில் ஒரு சதம் மற்றும் 5 அரைசதங்களுடன் 741 ரன்கள் எடுத்தார். அவரது சிறந்த ஸ்கோர் 113* மற்றும் அவரது ஸ்ட்ரைக் ரேட் 154.69 ஆக இருந்தது.

சன்ரைசர்ஸின் நிதிஷ் குமார் ரெட்டி ஆல்-ரவுண்ட் வீரராகத் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டார், மேலும் கொல்கத்தா வீரர் சுயில் நரைன் ஆண்டின் மிகவும் மதிப்புமிக்க வீரருக்கான விருதைப் பெற்றார்.

ஐபிஎல் 2024ல் பரிசு வென்றவர்களின் முழு பட்டியல்:

ஆரஞ்சு தொப்பி: விராட் கோலி – 741 ரன்கள் (ரூ 10 லட்சம்)

ஊதா நிற தொப்பி: ஹர்ஷல் படேல் – 24 விக்கெட்கள் (ரூ 10 லட்சம்)

சீசனின் மிகவும் மதிப்புமிக்க வீரர்: சுனில் நரைன் (ரூ 12 லட்சம்)

சீசனின் அல்டிமேட் பேண்டஸி பிளேயர்: சுனில் நரைன்

அதிக 4*கள்: டிராவிஸ் ஹெட் (64)

அதிக 6*கள்: அபிஷேக் சர்மா (42)

சீசனின் ஸ்டிரைக்கர்: ஜேக் ஃப்ரேசர்-மெக்குர்க் (234.04)

சீசனின் வளர்ந்து வரும் வீரர்: நிதிஷ் குமார் ரெட்டி (ரூ. 20 லட்சம்)

சீசன் கேட்ச்: ராமன்தீப் சிங்

ஃபேர் ப்ளே விருது: சன்ரைசர்ஸ் ஐதராபாத்

Related Posts

Leave a Comment