அடிக்கடி மிளகு ரசம் சாப்பிடுவதால் உடலுக்கு ஏற்படும் நன்மைகள்..!

by Editor News

அடிக்கடி மிளகு ரசம் சாப்பிடுவதால் உடலுக்கு கிடைக்கும் நன்மைகள் பல . அவற்றில் சில இதோ:

மிளகு ரசம், தமிழ்நாட்டு சமையலில் ஒரு பிரபலமான உணவு வகை. இது சுவையாக இருப்பதோடு மட்டுமல்லாமல், பல ஆரோக்கிய நன்மைகளையும் கொண்டுள்ளது.

ஜீரண மண்டல ஆரோக்கியம் மேம்படும்: மிளகு ரசத்தில் உள்ள மிளகு, செரிமான சக்தியை அதிகரிக்க உதவும். இது செரிமான மண்டலத்தில் நல்ல பாக்டீரியாக்களின் வளர்ச்சியை ஊக்குவிக்கிறது மற்றும் செரிமானமின்மை, வயிற்றுப்போக்கு மற்றும் மலச்சிக்கல் போன்ற பிரச்சனைகளை குறைக்க உதவுகிறது.

நோய் எதிர்ப்பு சக்தி அதிகரிக்கும்: மிளகு ரசத்தில் உள்ள இஞ்சி, மஞ்சள் மற்றும் பூண்டு போன்ற பொருட்கள் நோய் எதிர்ப்பு மண்டலத்தை வலுப்படுத்த உதவும் ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்கள் நிறைந்தவை. இது சளி, இருமல் மற்றும் காய்ச்சல் போன்ற தொற்றுநோய்களுக்கு எதிராகப் போராட உதவுகிறது.

வளர்சிதை மாற்றத்தை அதிகரிக்கும்: மிளகு ரசத்தில் உள்ள மிளகு, உடல் வெப்பநிலையை அதிகரிக்க உதவுகிறது, இது வளர்சிதை மாற்றத்தை அதிகரிக்கிறது. இது எடை இழப்புக்கு உதவுகிறது மற்றும் உடல் கொழுப்பைக் குறைக்க உதவுகிறது.

வலி மற்றும் அழற்சியைக் குறைக்கும்: மிளகு ரசத்தில் உள்ள மஞ்சள் ஒரு சக்திவாய்ந்த அழற்சி எதிர்ப்பு மருந்து ஆகும். இது மூட்டு வலி, தசை வலி மற்றும் காய்ச்சல் போன்ற வலி மற்றும் அழற்சியைக் குறைக்க உதவுகிறது.

மன அழுத்தத்தை குறைக்கும்: மிளகு ரசத்தில் உள்ள இஞ்சி மன அழுத்தத்தைக் குறைக்கவும், மனநிலையை மேம்படுத்தவும் உதவும்.

தோல் ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்துகிறது: மிளகு ரசத்தில் உள்ள ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்கள் தோல் செல்களை சேதத்திலிருந்து பாதுகாக்க உதவுகின்றன. இது முகப்பரு, வயிற்றுப்போக்கு மற்றும் சருமத்தின் வயதான தோற்றம் போன்ற தோல் பிரச்சனைகளைக் குறைக்க உதவுகிறது.

கர்ப்பிணி பெண்கள் மற்றும் பாலூட்டும் தாய்மார்கள் மிளகு ரசம் சாப்பிடுவதற்கு முன் மருத்துவரை அணுக வேண்டும்.

Related Posts

Leave a Comment