ஆண்களே! இது போன்ற உணவுகளை சாப்பிடாதீங்க.. மலட்டுத்தன்மையை ஏற்படுத்தும்..

by Lifestyle Editor

இன்றைய காலத்தில் பெரும்பாலான ஆண்களுக்கு விந்தணுவின் தரமும் அதன் எண்ணிக்கையும் குறைந்து வருவதால், ஆண்களிடையே மலட்டுத்தன்மை பிரச்சனை அதிகமாக உள்ளது. இன்று ஆண்களின் விந்தணுக்களின் கருவுறுதலைக் குறைக்கும் உணவுகள் பற்றிய தகவல்களை தெரிந்துகொள்ள தொடர்ந்து படியுங்கள்…

மது அருந்துதல் :

புகைபிடித்தல் மற்றும் மது அருந்துதல் இரண்டும் உடல் நலத்திற்கு கேடு என்பதை நாம் அனைவரும் அறிவோம். குறிப்பாக மது அருந்துபவர்களுக்கு கல்லீரல் பாதிப்படைவது மட்டுமின்றி பலவிதங்களில் உடல்நலக் கோளாறுகள் தோன்றும். இப்போதும் பல இளைஞர்கள் இளம் வயதிலேயே அடிமையாகி விடுகிறார்கள். இதனால், அவர்களின் உடல் நலம் மட்டுமின்றி, குடும்ப அமைதியும் கெடுகிறது. குறிப்பாக திருமண வயதில் அதிகமாக குடிப்பவர்களின் டெஸ்டோஸ்டிரோன் அளவு விரைவில் குறைவதுடன் விந்தணு எண்ணிக்கையும் குறைகிறது. இறுதியில், இதன் காரணமாக, எதிர்காலத்தில் குழந்தை இல்லாத பிரச்சினையையும் எதிர்கொள்ள வேண்டியிருக்கும்.

பதப்படுத்தப்பட்ட உணவுப் பொருட்கள் :

நம்மைக் கவரும் பல வகையான பதப்படுத்தப்பட்ட உணவுகள் கெட்டுப்போகாமல் இருப்பதுடன், அவை நீண்ட காலம் நீடிக்க வேண்டும் என்பதாலும், உணவுப் பதப்படுத்த சில ரசாயனக் கூறுகள் சிறிதளவு கலக்கப்படுகின்றன. பதப்படுத்தப்பட்ட இறைச்சியும் இதற்கு விதிவிலக்கல்ல..! குறிப்பாக, இத்தகைய உணவுப் பொருட்களில் அதிக அளவு உப்பு மற்றும் கொழுப்புச் சத்து இருப்பதால், ஆண்களின் விந்தணுக்களின் எண்ணிக்கையும் குறைவதோடு, இதயம் தொடர்பான பிரச்னைகளும் மிக விரைவில் தோன்ற வாய்ப்புள்ளதாகக் கூறப்படுகிறது. ஆண்கள் முடிந்தவரை பதப்படுத்தப்பட்ட இறைச்சி பொருட்களில் இருந்து விலகி இருப்பது நல்லது.

பப்பாளி விதைகள் :

ஆண்டு முழுவதும் கிடைக்கும் பழங்களில் பப்பாளி பழமும் ஒன்று. இயற்கையான இனிப்புச் சத்து கொண்ட இந்தப் பழங்களை வெறும் வயிற்றில் சாப்பிட வேண்டும் என்றும் நிபுணர்கள் அறிவுறுத்துகின்றனர். ஆனால் ஆண்கள் பப்பாளி விதைகளை மட்டும் சாப்பிடக்கூடாது. ஏனெனில் இதுவும் ஆண்களின் விந்தணு எண்ணிக்கையை குறைக்கும் வாய்ப்பை அதிகரிக்கிறதாம்..!!

பூண்டு :

ஒவ்வொரு நாளும் வெறும் வயிற்றில் ஒரு சிறிய கிராம்பு பச்சை பூண்டை மென்று சாப்பிடுவது பல ஆரோக்கிய நன்மைகளைக் கொண்டுள்ளது என்று சுகாதார நிபுணர்கள் அறிவுறுத்துகிறார்கள். ஆனால் ஆண்கள் மட்டுமே இந்த விஷயத்தில் பின்வாங்க வேண்டும்.!! ஏனெனில் பூண்டை பச்சையாக சாப்பிட்டால், டெஸ்டோஸ்டிரோன் அளவு குறைவாக சுரக்க வாய்ப்பு அதிகம், இதனால் விந்தணு எண்ணிக்கையும் குறைய வாய்ப்புள்ளது.

இவற்றை சாப்பிடுங்கள் :

நார்ச்சத்து அதிகம் உள்ள உணவுகளை உட்கொள்ளுங்கள். ஏனெனில் நார்ச்சத்து நிறைந்த உணவுகள் நமது செக்ஸ் ஹார்மோனான டெஸ்டோஸ்டிரோன் வெளியீட்டைத் தூண்டுகிறது.
வைட்டமின் ஈ அதிகம் உள்ள பழங்கள் மற்றும் காய்கறிகளை தினசரி உணவில் சேர்த்துக் கொள்வது நல்லது.
துத்தநாகம் அதிகம் உள்ள பூசணி விதைகள், சூரியகாந்தி விதைகள், சியா விதைகள், அளவோடு பழகுவது நல்லது.

Related Posts

Leave a Comment