ஆண்களுக்கு மலட்டுத்தன்மை வர இதுதான் காரணம்..

by Lifestyle Editor

கருவுறாமை வரலாறு முழுவதும் ஒரு நிலையான கவலையாக உள்ளது. இது தனிநபர்கள், குடும்பங்கள் மற்றும் சமூகங்களில் அதிர்ச்சி மற்றும் மன அழுத்தத்தை ஏற்படுத்துகிறது. உலக சுகாதார அமைப்பின் கூற்றுப்படி, கருவுறாமை என்பது 12 மாதங்கள் அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட வழக்கமான பாதுகாப்பற்ற உடலுறவுக்குப் பிறகு மருத்துவ கர்ப்பத்தை அடைவதில் தோல்வி என வரையறுக்கப்படுகிறது.

குழந்தையின்மை பிரச்சனை:
உலகளவில் 8 முதல் 12% தம்பதிகள் கருவுறாமை போன்ற மருத்துவ பிரச்சனையை எதிர்கொள்கின்றனர். இந்த நிகழ்வுகளில், 40-50% “ஆண் காரணி” கருவுறாமைக்குக் காரணம், 2% ஆண்கள் துணை விந்தணு அளவுருக்களை வெளிப்படுத்துகின்றனர். இந்தியாவில், முதன்மை மலட்டுத்தன்மையின் ஒட்டுமொத்த பாதிப்பு 3.9% முதல் 16.8% வரை உள்ளது.

ஆண் மலட்டுத்தன்மை என்றால் என்ன?
விந்தணுக்களின் செறிவு, இயக்கம் ஆகியவற்றில் ஏற்படும் மாற்றங்களால் ஆண் மலட்டுத்தன்மை வரையறுக்கப்படுகிறது. இந்தக் காரணிகள் உலகளவில் 40 முதல் 50% கருவுறாமை நிகழ்வுகளுக்குக் காரணமாகின்றன. இது அனைத்து ஆண்களில் சுமார் 7% பாதிக்கிறது. ஆண் கருவுறாமை பல்வேறு காரணிகளால் ஏற்படலாம், அடிப்படை காரணங்களை நிவர்த்தி செய்வது சில நேரங்களில் மலட்டுத்தன்மையை மேம்படுத்தலாம் அல்லது மாற்றியமைக்கலாம். குறைந்த விந்தணு அடர்த்தி, மோசமான விந்தணு இயக்கம் ஆகியவை இதற்கு மிகவும் பொதுவான காரணம்.

ஆண் மலட்டுத்தன்மைக்கு என்ன காரணம்?
குறைந்த விந்தணு எண்ணிக்கையானது ஹார்மோன் ஏற்றத்தாழ்வுகள், நோய்த்தொற்றுகள், வெரிகோசெல்ஸ் (விந்தணுக்களில் இரத்த நாளங்கள் பெரிதாகி) அல்லது மரபணு காரணிகளால் இருக்கலாம். மோசமான விந்தணு இயக்கம் என்றால் விந்தணுக்கள் சரியாக நகர முடியாது. ஹார்மோன் ஏற்றத்தாழ்வுகள், தொற்றுகள் அல்லது மரபணு பிரச்சனைகள் போன்ற காரணிகள் விந்தணு இயக்கத்தை பாதிக்கலாம். விந்தணுவின் வடிவம் மற்றும் அளவு கருவுறுதலை பாதிக்கும். விந்தணுக்களில் ஏற்படும் அசாதாரணங்கள் மரபணு காரணிகள், தொற்றுகள் அல்லது சுற்றுச்சூழல் நச்சுகளின் வெளிப்பாடு ஆகியவற்றாலும் ஏற்படலாம்.

கருவுறாமை பிரச்சினைகளுக்கான பிற காரணங்கள்:
சில ஆண்கள் விறைப்புத் திறனின்மையால் பாதிக்கப்படுகின்றனர் மற்றும் விறைப்புத்தன்மையை அடைவதில் அல்லது பராமரிப்பதில் உள்ள சிரமங்கள் ஆண் மலட்டுத்தன்மைக்கு வழிவகுக்கும். வயது, இருதய பிரச்சினைகள் அல்லது உளவியல் காரணிகள் ஆண்களில் விறைப்புத்தன்மையை பாதிக்கலாம். டெஸ்டிகுலர் கட்டிகள் அல்லது புண்கள் விந்தணு உற்பத்தியை பாதிக்கலாம் மற்றும் கருவுறாமை பிரச்சனைகளை ஏற்படுத்தும்.

ஹார்மோன் மாற்று சிகிச்சைகள்:
ஆண் மலட்டுத்தன்மை தொடர்பான குறிப்பிட்ட பிரச்சனைகளை தீர்ப்பதில் மருத்துவ தலையீடுகள் முக்கிய பங்கு வகிக்கின்றன. விந்தணு உற்பத்தியை பாதிக்கும் ஹார்மோன் சமநிலையின்மை உள்ள ஆண்களுக்கு, ஹார்மோன் சமநிலையை மீட்டெடுக்க ஹார்மோன் மாற்று சிகிச்சைகள் பரிந்துரைக்கப்படலாம். ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்கள் போன்ற மருந்துகள் ஆக்ஸிஜனேற்ற அழுத்தத்தைக் குறைப்பதன் மூலமும், விந்தணுக்களின் தரத்தை மேம்படுத்துவதன் மூலமும் ஏற்றத்தாழ்வைச் சரிசெய்ய உதவுகின்றன.

உதவி இனப்பெருக்க தொழில்நுட்பங்கள்:
ஆண் மலட்டுத்தன்மையை எதிர்கொள்ளும் தம்பதிகளுக்கு உதவி இனப்பெருக்க தொழில்நுட்பங்கள் (ART) மேம்படுத்தப்பட்ட விருப்பங்களை வழங்குகின்றன. கருவில் கருத்தரித்தல் (ஐவிஎஃப்) மற்றும் இன்ட்ராசைட்டோபிளாஸ்மிக் விந்தணு ஊசி (ஐசிஎஸ்ஐ) ஆகியவை கருவை கருப்பையில் பொருத்துவதற்கு முன்பு உடலுக்கு வெளியே விந்தணுவுடன் கருவுற்றிருக்கும் நுட்பங்கள். உடற்கூறியல் முரண்பாடுகள் அல்லது தடைகள் அடையாளம் காணப்பட்ட சந்தர்ப்பங்களில் அறுவை சிகிச்சை தலையீடுகளும் பரிந்துரைக்கப்படுகின்றன. வெரிகோசெல் ரிப்பேர், வாஸெக்டமி ரிவர்சல் அல்லது விந்தணு மீட்டெடுப்பு போன்ற செயல்முறைகள் விந்தணுவின் இயற்கையான ஓட்டத்தை நிறுத்தும் குறிப்பிட்ட பிரச்சனைகளை தீர்க்க முடியும்.

வாழ்க்கை முறை மாற்றங்கள்:
ஆரோக்கியமான வாழ்க்கை முறையை பின்பற்றுவது விந்தணுக்களின் தரம் மற்றும் ஒட்டுமொத்த இனப்பெருக்க ஆரோக்கியத்தில் சாதகமான தாக்கத்தை ஏற்படுத்துகிறது. இதில் வைட்டமின்கள் மற்றும் தாதுக்கள் நிறைந்த சமச்சீரான உணவைப் பராமரித்தல், வழக்கமான உடற்பயிற்சி, மது அருந்துவதைத் தவிர்ப்பது மற்றும் புகையிலை மற்றும் போதைப் பொருட்களைத் தவிர்ப்பது ஆகியவை அடங்கும். உடல் பருமன் மற்றும் குறைந்த எடை நிலைமைகள் கருவுறுதலை மோசமாக பாதிக்கும் என்பதால் எடை மேலாண்மையும் முக்கியமானது.

கருவுறுதல் நிபுணரிடம் ஆலோசனை பெற வேண்டும்:
சில சந்தர்ப்பங்களில், ஆண் கருவுறாமைக்கான காரணத்தை விளக்க முடியாது. மன அழுத்தம் மற்றும் பதட்டம் ஆகியவை இனப்பெருக்க ஆரோக்கியத்தில் எதிர்மறையான தாக்கத்தை ஏற்படுத்துவதால், இந்த நோயாளிகள் ஆலோசனை மற்றும் உளவியல் ஆதரவுடன் நிர்வகிக்கப்படுகிறார்கள். தனிநபர்கள் ஒரு சிறுநீரக மருத்துவர் அல்லது கருவுறுதல் நிபுணரை அணுகி மூல காரணங்களைத் தீர்மானிக்க வேண்டும், இதன் மூலம் அவர்களின் மலட்டுத்தன்மையை தீர்க்க ஒரு குறிப்பிட்ட அணுகுமுறையைக் கண்டறிய முடியும்.

Related Posts

Leave a Comment