குடைமிளகாய் சாதம்…

by Editor News

குடைமிளகாய் சாதம் செய்ய தேவையான பொருட்கள்:

பாஸ்மதி அரிசி
காய்ந்த மிளகாய் – 4
பூண்டு – 10
பெரிய வெங்காயம் – ( நீளவாக்கில் நறுக்கியது)
தக்காளி – 2 (நீளவாக்கில் நறுக்கியது)
குடைமிளகாய் – 2 (நறுக்கியது)
கடுகு – கால் டீஸ்பூன்
மஞ்சள்தூள் – கால் டீஸ்பூன்
உப்பு – சுவைக்கேற்ப
கருவேப்பிலை – சிறிதளவு
கொத்தமல்லி தழை – சிறிதளவு (பொடியாக நறுக்கியது)
எண்ணெய் – தேவையான அளவு

செய்முறை:

குடைமிளகாய் சாதம் செய்ய முதலில் எடுத்து வைத்த பாசுமதியை, குழையாமல், உதிரியாக வேகவைத்து எடுத்துக் கொள்ளுங்கள். அரிசி எந்த அளவிற்கு உதிரியாக இருக்கிறதோ அந்த அளவிற்கு சுவையைக் கொடுக்கும்.

இதனை அடுத்து ஒரு வாணலியில் தேவையான அளவு எண்ணெய் ஊற்றி சூடானதும் கடுகு போட்டு தாளிக்கவும். கடுகு நன்கு பொரிந்ததும் அதில் சிறிதளவு கருவேப்பிலையை போடுங்கள். பிறகு நீளவாக்கில் மெல்லியதாக வெட்டி வைத்த வெங்காயத்தை இதனுடன் சேர்ந்து லேசாக வதக்கிக் கொள்ளுங்கள். வெங்காயம் அதிக பொன்னிறமாக வதக்க வேண்டிய தேவையில்லை. அதன்பிறகு இதனுடன் வெட்டி வைத்த தக்காளியையும் சேர்த்து நன்கு வதக்குங்கள். தக்காளி பாதி அளவிற்கு வதங்கிதும் வெட்டி வைத்துள்ள குடமிளகாயையும் இதனுடன் சேர்த்து நன்கு வதக்கிக் கொள்ளுங்கள்.

இதற்கிடையில் எடுத்து வைத்த பூண்டு மற்றும் பச்சை மிளகாயை ஒரு மிக்ஸி ஜாரில் போட்டு சிறிதளவு தண்ணீர் சேர்த்து, கொரகொர பதத்திற்கு அரைத்து எடுத்துக் கொள்ளுங்கள். அரைத்த இந்த பேஸ்டை குடைமிளகாய் நன்கு வெந்ததும் அதனுடன் சேர்த்து ஒரு முறை கிளறி விடுங்கள். பிறகு உங்கள் சுவைக்கு ஏற்ப உப்பு மற்றும் தேவையான அளவு மஞ்சள் தூள் சேர்த்து கிளறி விடுங்கள்.

காய்கறிகள் நன்கு வெந்தது மசாலாவின் பச்சை வாசனை போனதும் வடித்து வைத்த பாசுமதி அரிசியை இதனுடன் சேர்த்து நன்கு கலந்து கொள்ளுங்கள். அரிசி உடையாதபடி கிளறவும். இறுதியாக நறுக்கி வைத்த கொத்தமல்லி தலையை இதனுடன் சேர்த்து சூடாக பரிமாறுங்கள். அவ்வளவுதான் டேஸ்ட்டான சுவையில் குடைமிளகாய் சாதம் ரெடி!! இந்த குடைமிளகாய் சாதத்திற்கு சைடு டிஷ் ஆக உருளைக்கிழங்கு வறுவல் வைத்து சாப்பிட்டால் அட்டகாசமான காம்பினேஷன் ஆக இருக்கும்.

Related Posts

Leave a Comment