நவராத்திரிக்குப் பிறகு கலசத்தில் வைத்த தேங்காயை என்ன செய்வது?

by Lankan Editor

நவராத்திரியின் முதல் நாளில் கலசம் சம்பிரதாயப்படி நிறுவப்பட்டது. இந்த நேரத்தில் ஒரு தேங்காய் கலசத்தில் வைக்கப்படுகிறது. ஆனால் நவராத்திரி முடிந்ததும் கலசத்தின் மேல் வைத்திருக்கும் தேங்காயை என்ன செய்ய வேண்டும் தெரியுமா?

துர்கா தேவியின் சக்தியை வழிபடும் பண்டிகையான நவராத்திரி, 15 அக்டோபர் 2023 அன்று கலச நிறுவுதலுடன் தொடங்கியது. இந்த திருவிழா அக்டோபர் 24, 2023 அன்று முடிவடையும் மற்றும் இந்த நாளில் தசரா கொண்டாடப்படும். நவராத்திரியின் போது, துர்க்கையின் பக்தர்கள் சடங்கு முறைப்படி கலசத்தை நிறுவி, முழு 9 நாட்களும் வழிபாட்டுடன் விரதம் அனுசரிக்கிறார்கள்.

இந்து மதத்தில் கலசத்தை நிறுவுவது சிறப்பு முக்கியத்துவம் வாய்ந்தது. கலசத்தை நிறுவும் போது, ஒரு தேங்காய் கூட வைக்கப்படுகிறது. ஆனால், நவராத்திரி முடிந்துவிட்டால், கலசத்தின் மேல் வைத்திருக்கும் தேங்காயை என்ன செய்வது என்பதுதான் பலரது மனதில் எழும் கேள்வி

ஜோதிடத்தின் படி, கலசத்தை முறையாக நிறுவுவது போலவே, அதை அகற்றுவதும் முக்கியம். நீங்கள் அதை தவறாக அகற்றினால், துர்கா உங்கள் மீது கோபப்படுவதோடு, பூஜையின் பலனையும் நீங்கள் பெற மாட்டீர்கள். நவராத்திரி முடிந்தவுடன் கலசத்தில் வைக்கப்படும் தேங்காயை என்ன செய்ய வேண்டும் என்பதை தெரிந்து கொள்வோம்?

நவராத்திரிக்கு பிறகு கலசத்தில் வைக்கப்படும் தேங்காயை என்ன செய்வது?

  • கலசத்தின் மேல் வைக்கப்படும் தேங்காயை முறையாக அகற்றுவது மிகவும் முக்கியம். ஏனெனில் அதை தவறான முறையில் அகற்றுவது அதை அவமதிக்கும். எனவே, நவராத்திரி பூஜைக்கு பின், இந்த தேங்காயை சிவப்பு நிற துணியில் சுற்றி, பூஜை செய்யும் இடத்தில் வைக்கவும். இவ்வாறு செய்வதன் மூலம் துர்கையிடமிருந்து சிறப்பான ஆசீர்வாதங்களைப் பெறுவீர்கள்.
  • பூஜை முடிந்ததும், பூஜைப் பொருட்களை தண்ணீரில் மூழ்க வைப்பது மிகவும் முக்கியம். எனவே, கலசத்தின் மேல் வைக்கப்படும் தேங்காயையும், கலசத்தின் கீழே வைக்கப்பட்டுள்ள அரிசியையும் தண்ணீரில் விட்டுவிட வேண்டும். இப்படிச் செய்வதால் பழி வராது, வழிபட்ட பலன்களும் கிடைக்கும்.
  • நீங்கள் விரும்பினால், நீங்கள் பூஜையின் போது பெண்களுக்கு பிரசாதமாக கலசத்தின் மேல் வைத்திருக்கும் தேங்காயை விநியோகிக்கலாம். அல்லது பிரசாதமாகவும் சாப்பிடலாம்.
  • நவராத்திரி பூஜை முடிந்ததும், கலசத்தின் கீழ் அரிசியை வைத்து, வீட்டின் ஒவ்வொரு மூலையிலும் தெளிக்கவும். இவ்வாறு செய்வதன் மூலம் வீட்டில் உள்ள எதிர்மறை சக்திகள் நீங்கி செழிப்பு ஏற்படும் என்பது நம்பிக்கை. மேலும், உங்கள் வீட்டின் நிதி நிலையும் நன்றாகவே உள்ளது.
  • இது தவிர, நீங்கள் சில அரிசி தானியங்களை எடுத்து உங்கள் பர்ஸில் வைத்துக் கொள்ளலாம். இதனுடன், சிறிது தானியங்களை சேர்க்கவும். இப்படிச் செய்வதால் வீட்டில் உணவுக்கும் பணத்துக்கும் தட்டுப்பாடு ஏற்படாது. அல்லது மீதமுள்ள அரிசியை துர்கா சிலையுடன் சேர்த்து நீரில் கரைக்கலாம்..

Related Posts

Leave a Comment