ஆஸ்துமா நோயாளிகள் இந்த உணவுகளை கண்டிப்பாக சாப்பிடலாம்…அது என்ன தெரியுமா?

by Lankan Editor

ஆஸ்துமா ஒவ்வொரு ஆண்டும் உலகளவில் பலரைக் கொல்கிறது. இந்த நோயால் சரியாக சுவாசிக்க முடியாது. இப்பிரச்சனையில் இருந்து விடுபட சில வகையான உணவுகளை உண்ண வேண்டும் என்கின்றனர் நிபுணர்கள். அது என்ன தெரியுமா?

ஆஸ்துமா சுவாசிப்பதில் சிரமத்தை ஏற்படுத்துகிறது. இந்த நோயால் இதயம் மற்றும் நுரையீரல் மிகவும் பாதிக்கப்படுகிறது. குளிர்காலத்தில் ஆஸ்துமா பிரச்சனை அதிகரிக்கிறது. ஆஸ்துமா பிரச்சனைக்கு எப்போதும் நோயாளியின் தொண்டையில் சளி இருக்கும். இதனால் நோயாளிக்கு மூச்சு விடுவதில் சிரமம் ஏற்படுகிறது. ஆஸ்துமா நோயாளிகள் இந்த பிரச்சனையை குறைக்க இன்ஹேலர் அல்லது மருந்துகளை எப்போதும் தங்களிடம் வைத்திருக்க வேண்டும். மேலும், சில வகையான உணவுகள் ஆஸ்துமா நோயாளிகளுக்கும் நல்லது என்கின்றனர் நிபுணர்கள். இவற்றை சாப்பிட்டால் ஆஸ்துமா பிரச்சனையில் இருந்து நிவாரணம் கிடைக்கும். இதற்கு என்ன சாப்பிட வேண்டும் என்பதை இப்போது பார்க்கலாம்..

கீரை ஆஸ்துமா நோயாளிகளுக்கு மிகவும் நல்லது. உண்மையில், ஆஸ்துமா நோயாளிகளின் உடலில் பொட்டாசியம் மற்றும் மெக்னீசியம் குறைவாக உள்ளது. ஆஸ்துமா நோயாளிகள் அன்றாட உணவில் ஊட்டச்சத்துக்கள் நிறைந்த கீரையை சேர்த்துக்கொள்ளலாம். இது ஆஸ்துமா அறிகுறிகளை நீக்குகிறது.

ஆரஞ்சு பழத்தில் வைட்டமின் சி நிறைந்துள்ளது. இது நோயெதிர்ப்பு மண்டலத்தை வலுவாக வைத்திருக்கும். மேலும் ஆஸ்துமா பிரச்சனையில் இருந்தும் பாதுகாக்கிறது. ஒரு ஆராய்ச்சியின் படி, அதிக வைட்டமின்-சி உட்கொள்பவர்களுக்கு ஆஸ்துமா வருவதற்கான வாய்ப்பு குறைவு.

ஆஸ்துமா நோயாளிகளுக்கும் வாழைப்பழம் மிகவும் நன்மை பயக்கும். பொட்டாசியம் நிறைந்த இப்பழத்தை உட்கொள்வதால் ஆஸ்துமாவில் இருந்து விடுபடலாம். மேலும், உயர் ரத்த அழுத்தமும் கட்டுப்படுத்தப்படுகிறது.

அவகேடோ, ஆக்ஸிஜனேற்றத்தின் நல்ல மூலமாகும். வெண்ணெய் சாப்பிடுவது உடலில் உள்ள நச்சுகளை வெளியேற்ற உதவுகிறது. ஆஸ்துமா நோயாளிகளுக்கு இந்த பழம் மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும். அதனால் ஆஸ்துமா நோயாளிகள் இந்த பழத்தை உணவில் சேர்த்துக்கொள்ளலாம்.

இஞ்சி பல மருத்துவ குணங்களுக்கு நல்ல ஆதாரமாக உள்ளது. இது உணவின் சுவையை அதிகரிப்பதோடு, நமது ஆரோக்கியத்திற்கும் நன்மை பயக்கும். குறிப்பாக ஆஸ்துமா நோயாளிகளுக்கு இது மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும். தொண்டையில் தொற்று ஏற்படாமல் இஞ்சி பாதுகாக்கிறது. இதற்கு துருவிய இஞ்சியை வெந்நீரில் கலக்கவும். பின்னர் ஒரு தேக்கரண்டி தேன் சேர்த்து குடிக்கவும். அது உங்களுக்கு நன்றாக இருக்கும்.

Related Posts

Leave a Comment