கால்சியம் நிறைந்த உணவுகள் கர்ப்பிணி பெண்களுக்கு என்ன மாதிரியான தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும் தெரியுமா?

by Lifestyle Editor
0 comment

கால்சியம் கருவின் ஆரோக்கியமான வளர்ச்சிக்கு தேவையான ஒரு முக்கிய கனிமமாகும். இது குழந்தையின் வலுவான எலும்புகள் மற்றும் பற்களை உருவாக்க உதவுகிறது. மேலும் தாய் மற்றும் குழந்தை இருவரின் ஆரோக்கியமான இதயம், நரம்புகள் மற்றும் தசைகளை வளர்ப்பதற்கும் இது தேவைப்படுகிறது. கர்ப்ப காலத்தில் கால்சியத்தின் குறைபாடு உடலின் மூலம் தாயின் உடலில் இருந்து கால்சியம் எடுக்க முடியும், இதன் விளைவாக எலும்பு நிறை குறைந்து தாயில் ஆஸ்டியோபோரோசிஸ் ஏற்படும் அபாயம் ஏற்படும். மேலும், குறைந்த கால்சியம் உட்கொள்வது பாராதைராய்டு ஹார்மோன் (பி.டி.எச்) உற்பத்தியைத் தூண்டக்கூடும். இது ப்ரீக்ளாம்ப்சியாவின் வளர்ச்சிக்கு வழிவகுக்கும், இது கடுமையான கர்ப்ப சிக்கலாகும், இது உயர் இரத்த அழுத்தம் மற்றும் கல்லீரல் மற்றும் சிறுநீரகங்களுக்கு சேதத்தை ஏற்படுத்துகிறது. இக்கட்டுரையில் கர்ப்பிணிப் பெண்களுக்கு கால்சியம் நிறைந்த சில உணவுகளின் பட்டியல்களை காணாலாம்.

கர்ப்பகால உணவுகள்

ஆரஞ்சு, மல்பெர்ரி மற்றும் கிவி போன்ற பல பழங்கள், கொடிமுந்திரி மற்றும் அஞ்சீர் போன்ற உலர்ந்த பழங்கள் மற்றும் ப்ரோக்கோலி மற்றும் கீரை போன்ற காய்கறிகளும் கர்ப்ப கால உணவில் சேர்க்கப்பட வேண்டும். இதில், கால்சியம் நிறைந்த உணவுகளை நோக்கி நீங்கள் செல்லும்போது, அதில் பால் பொருட்கள் மட்டும் கால்சியத்தின் ஒரே ஆதாரமாக இல்லை. இன்னும் நிறைய உணவுப் பொருட்களில் கால்சியம் அடங்கியிருக்கிறது.

உலர்ந்த அத்தி அல்லது அஞ்சீர்

உலர்ந்த அத்தி அல்லது அஞ்சீர் கர்ப்பிணிப் பெண்களுக்கு மிகவும் பரிந்துரைக்கப்பட்ட உலர்ந்த பழமாகும். இது காலை நோயைச் சமாளிக்க உதவுகிறது. குறிப்பாக முதல் மூன்று மாதங்களில். உலர்ந்த அத்திப்பழங்களில் ஏராளமான ஒமேகா -3 கொழுப்பு அமிலங்கள் மற்றும் துத்தநாகம் உள்ளன. அவை கர்ப்ப காலத்தில் மிக முக்கியமானவை. 100 கிராம் உலர்ந்த அத்தி அல்லது அஞ்சீரில் 162 மிகி கால்சியம் நிறைந்துள்ளது.

பேரிச்சம்பழம்

கர்ப்பத்தின் பிற்பகுதியில் பேரிச்சம்பழம் நுகர்வு பிரசவத்தின் போது உழைப்பின் நீளத்தையும் ஆக்ஸிடாஸின் தேவையையும் குறைக்க உதவுகிறது என்று ஒரு ஆய்வு காட்டுகிறது. இரும்புச்சத்து, மெக்னீசியம் மற்றும் பொட்டாசியம் போன்ற பிற ஊட்டச்சத்துக்களுடன் கால்சியம் நிறைந்துள்ளது. 100 கிராம் பேரிச்சம்பழத்தில் 39 மி.கி கால்சியம் நிறைந்துள்ளது.

கும்குவாட்

ஆரஞ்சு பழம் போன்று இருக்கும் இந்த கும்குவாட் பழத்தில் கால்சியம் நிறைந்துள்ளது. இதை கர்ப்ப காலத்தில் சாப்பிடலாம். கும்வாட்டின் ஃபிளாவனாய்டுகள் மற்றும் உயிரியல் நடவடிக்கைகள் கர்ப்ப சிக்கல்களைத் தடுக்க உதவுகின்றன. 100 கிராம் கும்குவாட்டில் 62 மி.கி கால்சியம் நிறைந்துள்ளது.

உலர் ஆப்ரிகாட் பழம்

இந்த கால்சியம் நிறைந்த உலர் பழங்கள் கர்ப்பிணிப் பெண்களுக்கு ஒரு சூப்பர் உணவாக கருதப்படுகின்றன. உலர் ஆப்ரிகாட் பழங்களில் இரும்பு, ஃபோலிக் அமிலம் மற்றும் பொட்டாசியம் நிறைந்துள்ளன. இது கர்ப்ப காலத்தில் ஆரோக்கியமான சிற்றுண்டியாக இருக்கும். 100 கிராம் உலர் ஆப்ரிகாட் பழத்தில் 55 மி.கி கால்சியம் நிறைந்துள்ளது.

ஆரஞ்சு

ஆரஞ்சு பழங்களில் கால்சியம், வைட்டமின்கள் சி, ஃபைபர் மற்றும் புரதங்கள் நிரம்பியுள்ளன. இந்த ஊட்டச்சத்துக்கள் குழந்தையின் எலும்புகளின் சரியான வளர்ச்சிக்கு உதவுகின்றன. மேலும் தாயின் செரிமானம் மற்றும் காலை வியாதிக்கும் உதவுகின்றன. ஆரஞ்சு சாறு கர்ப்ப காலத்தில் ஆரோக்கியமாக கருதப்படுகிறது. 100 கிராம் ஆரஞ்சு பழத்தில் 40 மி.கி கால்சியம் சத்து நிறைந்துள்ளது.

Related Posts

Leave a Comment