30 வயதை கடக்கும்போது மாதவிடாய் சுழற்சியில் என்னென்ன மாற்றங்கள் ஏற்படும்? பெண்களே கட்டாயம் தெரிஞ்சிக்கோங்க

by Lifestyle Editor
0 comment

பொதுவாக அதிலும் 30 வயதைக் கடந்தாலே பெண்களுக்கு ஏற்படும் மிகப்பெரும் பயம் என்னவெனில் மாதவிடாய் விலக்கில் ஏற்படும் பிரச்சினை தான்.

அதுமட்டுமின்றி பெண்களில் பலருக்கு, 30 வயதை எட்டும்போதே கர்ப்பபை வாய் புற்றுநோய், மார்பக புற்றுநோய் இருப்பதாக, மருத்துவ ஆய்வுகள் கூறுகின்றன.

எனவே இந்த வயதுடைய பெண்கள் மிகவும் கவனமாக இருப்பது அவசியமானது ஒன்றாகும்.

அந்தவகையில் 30 வயதை கடக்கும் பெண்களின் மாதவிடாய் சுழற்சியில் எந்த மாதிரியான மாற்றங்கள் ஏற்படுகின்றன பற்றி இங்கு பார்ப்போம்.

  • 30 வயதிற்கு பிறகு பெண்களுக்கு ஏற்படும் ஹார்மோன்களின் ஏற்ற இறக்கங்கள், மருத்துவ நிலைமைகள் மற்றும் பிறப்புக் கட்டுப்பாடு மாத்திரையின் பயன்பாட்டை நீக்குவது போன்றவை கனமான மாதவிடாய் காலங்களுக்கு வழி வகுக்கும்.
  • மாதவிடாயின் போது அதிகப்படியான வலி ஏற்படுதல் உங்களுக்கு எண்டோமெட்ரியோசிஸை ஏற்படுத்துகிறது. இது கருப்பை புறணிக்கு தொடர்புடைய கோளாறு மற்றும் நிறைய வலிகளை ஏற்படுத்துகிறது. கருப்பை நார்த்திசுக்கட்டிகளைப் போன்ற பிற பிரச்சினைகளால் இது ஏற்படலாம்.
  • பெண்கள் சில பிறப்புக் கட்டுப்பாடு மாத்திரைகளை பயன்படுத்தும் போது மாதவிடாய் காலத்தை தவற விடுகின்றனர். பிறப்புக் கட்டுப்பாடு மாத்திரைகளை எடுத்துக் கொள்வது இலகுவான மற்றும் தவறவிட்ட காலங்களுக்கு வழி வகுக்கும்.
  • பெண்கள் 30 யை அடையும் போது அதிக மன அழுத்தத்தை அனுபவிக்கிறோம். உடல் செயல்பாடு மற்றும் ஊட்டச்சத்து குறைபாடு இல்லாத ஆரோக்கியமற்ற வாழ்க்கை முறை நமது ஹார்மோன்களைப் பாதிக்கிறது. பி. எம். எஸ் நோயால் பாதிக்கப்படுபவர்களின் அறிகுறிகள் மேலும் மோசமடையக்கூடும். உங்கள் பிஎம்எஸ் அறிகுறிகள் மோசமடையத் தொடங்குவதற்கான மற்றொரு காரணம், உங்கள் உடலில் ஈஸ்ட்ரோஜன் அளவும் குறைகிறது.
  • பல பெண்கள் தங்கள் 30 வயதில் குழந்தையை பெற்றுக் கொள்கின்றனர். தாய்ப்பால் கொடுக்கும் தாய்மார்கள் அதை நிறுத்தும் வரை தங்களுடைய மாதவிடாய் காலத்தை பெற முடியாது. மேலும் பிரசவத்திற்கு பிறகு ஒரு பெண்ணின் பி. எம். எஸ் அறிகுறிகள் மாற வாய்ப்பு உள்ளது. பிரசவத்திற்குப் பிறகு கர்ப்பப்பை வாய்ப் திறப்பு அளவு அதிகரிக்கிறது, ஆகவே, காலங்களில் கருப்பைச் சுருக்கம் லேசானதாக இருக்கலாம்.

Related Posts

Leave a Comment