7 மிகப்பெரிய கொரோனா தடுப்பூசி மையங்களை திறக்கும் பிரித்தானியா!

by Web Team
0 comment

வேகமாக பரவிவரும் தொற்றுக்கு மத்தியில் பிரித்தானியா அதன் தடுப்பூசி திட்டத்தின் இலக்கை அடைய 7 மிகப்பெரிய மையங்கள் மற்றும் பல தடுப்பூசி முகாம்களை திங்கட்கிழமை திறக்கிறது.

பிரித்தானிய அரசு வரும் பிப்ரவரி மாத நடுப்பகுதிக்குள் பாதிக்கப்படக்கூடிய அனைத்து மக்களுக்கும் தடுப்பூசி செலுத்தியாகவேண்டும் என்ற முடிவில் புதிதாக 7 மிகப்பெரிய தடுப்பூசி மையங்களை இன்று திறக்கிறது.

ஃபைசர்-பயோஎன்டெக் மற்றும் ஆக்ஸ்போர்டு-அஸ்ட்ராஜெனெகா ஆகியோரால் உருவாக்கப்பட்ட தடுப்பூசிகளை முதன்முதலில் அங்கீகரித்த பிரித்தானியா, தற்போது ஒரு நாளைக்கு சுமார் 200,000 பேருக்கு நோய்த்தடுப்பு ஊசி போட்டு வருகிறது.

அரசாங்க தரவுகளின்படி, ஜனவரி 3-ஆம் தேதி வரை சுமார் 1.3 மில்லியன் மக்கள் தடுப்பூசியின் முதல் டோஸைப் பெற்றுள்ளனர்.

ஆனால், 70 வயதுக்கு மேற்பட்டவர்கள், பராமரிப்பு இல்லங்களில் உள்ளவர், நோயாளிகள் மற்றும் சமூக பராமரிப்பு ஊழியர்களுக்கு தடுப்பூசி போடுவதற்கான இலக்கை பூர்த்தி செய்ய பிரித்தானியா வாரத்திற்கு 2 மில்லியன் தடுப்பூசிகளை போட வேண்டும்.

இந்நிலையில், ஒவ்வொரு நாளும் ஆயிரக்கணக்கான மக்களுக்கு தடுப்பூசி செலுத்த, ஏழு மிகப்பெரிய மையங்களுடன், 1000 கிளினிக்குகள், 223 மருத்துவமனைகள் மற்றும் 200 சமூக மருந்தகங்களை பிரித்தானிய அரசு நிறுவியுள்ளது. மேலும், தேசிய சுகாதார சேவைக்கு (NHS) ஆதராக ஆயுதப்படைகளும் நிறுத்தப்படவுள்ளது.

“இரவும் பகலும் ஒன்றாக வேலை செய்வது, எங்கள் தடுப்பூசிகள் அலமாரிகளில் உட்கார்ந்திருப்பதை விட ஆயுதங்களுக்குள் செல்வதை அவை உறுதி செய்யும்” என்று ஜஹாவி கூறினார். “யுகே படைகள் கற்பனை செய்யக்கூடிய சில கடினமான சூழ்நிலைகளில் விஷயங்களைச் செய்வதற்கான பல தசாப்த கால அனுபவத்திலிருந்து பெறப்பட்ட நுட்பங்களைப் பயன்படுத்தும். ஈராக், ஆப்கானிஸ்தான் போன்ற இடங்களில் அவர்கள் காட்டிய துணிச்சலையும், புத்திசாலித்தனத்தையும் அவர்கள் இந்த கரைகளுக்கு கொண்டு வருவார்கள். ”

“இங்கிலாந்தின் தடுப்பூசி விநியோகத் திட்டம் தொற்றுநோயிலிருந்து வெளியேறுவதற்கான முக்கிய கற்களாக இருக்கும், ஆனால் நாம் அனைவரும் வீட்டிலேயே தங்கி, விதிகளைப் பின்பற்றி, கைகள், முகம், இடத்தை சுத்தமாக வைத்திருப்பதாய், நம் மனதில் முன்னணியில் வைத்திருப்பதன் மூலம் தொடர்ந்து நம் பங்கை வகிக்க வேண்டும்” என சுகாதார செயலாளர் Matt Hancock ஓர் அறிக்கையில் கூறினார்.

பிரித்தானியாவில் மூன்று மில்லியனுக்கும் அதிகமான மக்கள் கொரோனா வைரஸுக்கு சாதகமாக சோதனை செய்துள்ளனர். அதில் சுமார் 81,567 பேர் இறந்துள்ளனர், இது உலகின் ஐந்தாவது மிக உயர்ந்த இறப்பு எண்ணிக்கையாகும்.

Related Posts

Leave a Comment