கருவாடு.. கத்தரிக்காய்… பச்சை மொச்சை குழம்பு!

by admin
148 views

குளிர்காலத்துகு ஏற்ற காரசாரமான குழம்பு இது.அரிசி சோற்றுக்கு மட்டுமல்ல, கேழ்வரகு களி,கம்மஞ்சோறு போன்ற சிறுதானிய உணவுகளோடும் சிறப்பாக இருக்கும்.இது மார்கழி மாதம் என்பதால் இப்போது தொடங்கி பொங்கல் முடியும் வரை பச்சை மொச்சைக்காய் தாராளமாகக் கிடைக்கும்.இந்த நேரத்தை விட்டால் அதன் பிறகு பச்சை மொச்சை கிடைப்பது அரிதாகிவிடும். அதனால் வாய்ப்பு கிடைக்கும் போதெல்லாம் இதை ட்ரை பண்ணிப் பார்க்கலாம்.

தேவையான பொருட்கள்.

கத்தரிக்காய் 1/4 கிலோ.
பச்சை மொச்சை 200 கிராம்.
வெங்காயம் ஒன்று
பூண்டுப் பற்கள் 10

தக்காளி 2
புளி எலுமிச்சம் பழம் அளவு
எண்ணெய்.
கடுகு
வெந்தயம்

உப்பு
மஞ்சள்தூள்
மல்லித்தூள்
மிளகாய்தூள்
கறிவேப்பிலை.

எப்படி செய்வது.

பச்சை மொச்சையை சிறிது தண்ணீர் சேர்த்து வேகவிடுங்கள்
புளியை ஊறவையுங்கள்.சட்டியை அடுப்பில் வைத்து எண்ணெயை ஊற்றுங்கள். எண்ணெய் காய்ந்ததும் வெந்தயம்,கடுகு,கறிவேப்பிலை சேர்த்து தாளிக்கவும்.

இப்போ சிறிதாக வெட்டிய வெங்காயத்தையும் பூண்டுப் பற்களையும் போட்டு வதக்கவும்.எண்ணெய் பிரிந்து வருகையில் , தக்காளியுடன் உப்புச்சேர்த்து வதக்கவும் ,தக்காளி சுருளத் தொடங்கும் போது மெலிதாக வெட்டிய கத்தரிக்காயைச் போட்டு கிளறி மூடிவைத்து மூன்று நிமிடம் வேக விடவும்

. மறுபடி திறந்து மசாலா பொடிகளைப் போடுங்கள், புளிக்கரைசலை ஊற்றி கிளறி விட்டு கருவாட்டைச் சேர்த்து மறுபடியும் ஒரு ஐந்து நிமிடம் மூடி போட்டு வேகவைத்த பிறகு , மொச்சையை அதில் இருக்கும் நீரோடு சேர்த்து குளம்பில் ஊற்றி ஒரு முறை கொதிக்க விடுங்கள்.

உப்பைச் சரிபார்த்து,குழம்பில் ஒரு கரண்டி நல்லெண்ணெய் ஊற்றி மூடி விடுங்கள்அட்டகாசமான கருவாட்டு குழம்பு ரெடி.

Related Posts

Leave a Comment

This website uses cookies to improve your experience. We'll assume you're ok with this, but you can opt-out if you wish. Accept Read More

Privacy & Cookies Policy