பின்லேடனின் குடும்பத்திடம் நன்கொடை வாங்கிய விவகாரம்: சார்லஸ் அறக்கட்டளை தலைவர் விளக்கம்..!

by Column Editor
0 comment

அல்-கொய்தா பயங்கரவாத இயக்கத்தின் தலைவரும் அமெரிக்காவின் இரட்டை கோபுர தாக்குதலுக்கு மூளையாகச் செயல்பட்டவருமான ஒசாமா பின்லேடனின் குடும்பத்திடம் இருந்து வேல்ஸ் இளவரசர் சார்லஸின் அறக்கட்டளை நன்கொடை வாங்கிய சம்பவம் தற்போது பெரும் பரபரப்பை ஏற்படுத்தியுள்ள நிலையில், இதுகுறித்து சார்லஸ் அறக்கட்டளை தலைவர் சர் அயன் செஷர் விளக்கம் அளித்துள்ளார்.

வேல்ஸ் இளவரசர் அறக்கட்டளை நிதியம், கடந்த 2013ஆம் ஆண்டில் பெரிய மற்றும் பணக்கார சவூதி குடும்பத்தின் தேசபக்தர் பக்ர் பின்லேடன் மற்றும் அவரது சகோதரர் ஷபிக் ஆகியோரிடமிருந்து பணத்தைப் பெற்றதாக சண்டே டைம்ஸ் தெரிவித்துள்ளது.

இருவரும் 2011ஆம் ஆண்டு பாகிஸ்தானில் அமெரிக்க சிறப்புப் படைகளால் கொல்லப்பட்ட முன்னாள் அல்-கொய்தா தலைவரின் ஒன்றுவிட்ட சகோதரர்கள்.

சிம்மாசனத்தின் வாரிசு நன்கொடையை எடுக்க வேண்டாம் என்று ஆலோசகர்கள் வலியுறுத்தியதாக அந்த செய்தித்தாள் கூறியது.

சார்லஸின் கிளாரன்ஸ் ஹவுஸ் அலுவலகம் அதை மறுத்தது ஆனால் நன்கொடை அளிக்கப்பட்டதை உறுதிப்படுத்தியது.

பணத்தை ஏற்றுக்கொள்வது இளவரசர் அல்ல, அறக்கட்டளையின் அறங்காவலர்களால் எடுக்கப்பட்ட முடிவு என்றும், இந்த நன்கொடையை ஏற்றுக்கொள்வதில் முழுமையான கவனம் செலுத்தப்பட்டது என்றும் அது கூறியது.

நிதியத்தின் தலைவர் இயன் செஷயர், அந்த நேரத்தில் ஐந்து அறங்காவலர்களால் நன்கொடை முழுமையாக ஒப்புக் கொள்ளப்பட்டது என்றும், வேறுவிதமாக பரிந்துரைக்கும் எந்த முயற்சியும் தவறாக வழிநடத்தும் மற்றும் தவறானது என்றும் கூறினார்.

பிரின்ஸ் ஒஃப் வேல்ஸின் அறக்கட்டளை நிதியம் 1979இல் ‘வாழ்க்கையை மாற்றுவதற்கும் நிலையான சமூகங்களை உருவாக்குவதற்கும்’ நிறுவப்பட்டது, மேலும் பிரித்தானியாவிலும் உலகெங்கிலும் உள்ள பல்வேறு வகையான திட்டங்களுக்கு மானியங்களை வழங்குகிறது.

73 வயதான சார்லஸ், தனது தொண்டு நிறுவனங்களின் செயற்பாடு குறித்து தொடர்ச்சியான குற்றச்சாட்டுகள் முன்வைக்கப்பட்டு வருகின்றது. கடந்த மாதம் சண்டே டைம்ஸ், கட்டாரின் முன்னாள் பிரதமர் ஷேக் ஹமத் பின் ஜாசிம் பின் ஜாபர் அல் தானியிடம் இருந்து 3 மில்லியன் அமெரிக்க டொலர்கள் பணத்தை அவர் ஏற்றுக்கொண்டதாக செய்தி வெளியிட்டது.

இளவரசரின் மற்றொரு தொண்டு நிறுவனமான பிரின்ஸ் அறக்கட்டளையுடன் தொடர்புடையவர்கள், நன்கொடைகளுக்கு ஈடாக சவுதி கோடீஸ்வரருக்கு மரியாதை மற்றும் குடியுரிமையைப் பெற உதவ முன்வந்தனர் என்ற தனி குற்றச்சாட்டை லண்டன் பொலிஸார் தற்போது விசாரித்து வருகின்றனர். கிளாரன்ஸ் ஹவுஸ் சார்லஸுக்கு அத்தகைய சலுகை எதுவும் தெரியாது என்று கூறியுள்ளது.

Related Posts

Leave a Comment